સુરેશ રૈના
સુરેશ રૈના સાર
સુરેશ રૈનાએ સોશિયલ મીડિયા પર નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી છે. તેણે ઓગસ્ટ 2020 માં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધી અને લગભગ બે વર્ષ પછી તેણે ઘરેલુ ક્રિકેટ અને T20 લીગને પણ અલવિદા કહી દીધું.

સુરેશ રૈના વિસ્તરણ
પૂર્વ ભારતીય બેટ્સમેન સુરેશ રૈનાએ ક્રિકેટના તમામ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી છે. હવે રૈના આઈપીએલ અને ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ પણ રમતા જોવા નહીં મળે. રૈનાએ 15 ઓગસ્ટ 2020 ના રોજ મહેન્દ્ર સિંહ ધોની સાથે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહ્યું. આ પછી આઈપીએલમાં તેનું પ્રદર્શન ઘણું નિરાશાજનક રહ્યું હતું. આ કારણથી તેને IPL 2022ની મેગા ઓક્શનમાં કોઈ ખરીદનાર મળ્યો ન હતો. હવે રૈનાએ આઈપીએલ અને ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટને પણ અલવિદા કહી દીધું છે. સુરેશ રૈના આઈપીએલના સૌથી સફળ બેટ્સમેનોમાંના એક છે અને તેઓ મિસ્ટર આઈપીએલ તરીકે પણ જાણીતા હતા. જો કે, પાછળથી તેનું ફોર્મ બગડ્યું અને રૈના આ ટૂર્નામેન્ટમાં પણ સંઘર્ષ કરતો જોવા મળ્યો.

સુરેશ રૈના

સુરેશ રૈનાએ પોતાની નિવૃત્તિની માહિતી સોશિયલ મીડિયા પર આપી છે. તેણે ટ્વીટ કરીને લખ્યું કે, “મારા દેશ અને મારા રાજ્ય ઉત્તર પ્રદેશનું પ્રતિનિધિત્વ કરવું મારા માટે ગર્વની વાત છે. હું ક્રિકેટના તમામ ફોર્મેટમાંથી મારી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરવા માંગુ છું. હું બીસીસીઆઈ, ઉત્તર પ્રદેશ ક્રિકેટ એસોસિએશન ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ, ઉત્તર પ્રદેશ ક્રિકેટ એસોસિએશનને ઈચ્છું છું. રાજીવ શુક્લા સર અને હું મારા બધા ચાહકોનો આભાર કહેવા માંગુ છું.”

સુરેશ રૈનાએ પોતાના ફેવરિટ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની સાથે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું હતું. રૈનાએ તેની પાછળ ઘણા કારણો આપ્યા હતા. એક મીડિયા ઓર્ગેનાઈઝેશન સાથે વાત કરતા તેણે કહ્યું હતું કે અમે 15 ઓગસ્ટે રિટાયર થવાનો પ્લાન બનાવી લીધો હતો. ધોનીની જર્સી નંબર 7 છે અને મારી 3 છે. આને ભેગા કરીને 73 બનાવો. 15 ઓગસ્ટ, 2020 ના રોજ, ભારતે આઝાદીના 73 વર્ષ પૂર્ણ કર્યા. તેથી આનાથી વધુ સારો દિવસ ન હોઈ શકે.

સુરેશ રૈના

રૈનાએ કહ્યું- ધોનીએ તેની કારકિર્દીની શરૂઆત 23 ડિસેમ્બર (2004) બાંગ્લાદેશ વિરૂદ્ધ ચટગાંવમાં કરી હતી, જ્યારે મેં 30 જુલાઈ (2005)માં શ્રીલંકા સામે ડેબ્યૂ કર્યું હતું. અમે બંનેએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં લગભગ એકસાથે શરૂઆત કરી, CSKમાં સાથે રહ્યા અને તેથી હવે અમે સાથે નિવૃત્તિ લઈએ છીએ.

ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં સદી ફટકારનાર પ્રથમ બેટ્સમેન
રૈનાએ તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં 18 ટેસ્ટ, 226 વનડે અને 78 ટી-20 રમી છે. રૈનાના નામે ટેસ્ટમાં સદી સાથે 768 રન છે. રૈનાએ 226 વનડેમાં પાંચ સદીની મદદથી 5615 રન બનાવ્યા છે. તે જ સમયે, રૈનાએ ભારત માટે 78 T20 મેચમાં 1604 રન બનાવ્યા. જેમાં એક સદીનો પણ સમાવેશ થાય છે. રૈના એ ત્રણેય ફોર્મેટમાં ભારત માટે સદી ફટકારનાર કેટલાક બેટ્સમેનોમાંનો એક છે.
આઈપીએલમાં રૈનાના નામે ઘણા રેકોર્ડ નોંધાયેલા છે.

IPLમાં સુરેશ રૈનાના નામે ઘણા રેકોર્ડ છે. તેણે પ્લેઓફમાં સૌથી વધુ રન (714), સૌથી વધુ સિક્સર (40), સૌથી વધુ ફોર (51) સૌથી વધુ અર્ધસદી (7) સૌથી ઝડપી અડધી સદી (16 બોલ) અને પાવરપ્લેમાં સૌથી વધુ સ્કોર (87 રન) બનાવ્યા. ) પ્લેઓફ અને ફાઈનલ મેચોમાં પણ બનાવવામાં આવી હતી. IPLની ફાઈનલ, ક્વોલિફાયર અને એલિમિનેટર મેચમાં પ્લેયર ઓફ ધ મેચનો ખિતાબ જીતનાર તે એકમાત્ર ખેલાડી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here