જાણો શા માટે મનાવવામાં આવે છે Ganesh Chaturthi (ગણેશ ચતુર્થી)નો તહેવાર, કયા દિવસે થશે ગણપતિની સ્થાપના 2022

નમસ્કાર દર્શક મિત્રો આજ ની પોસ્ટ મા આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે દોસ્તો Ganesh Chaturthi (ગણેશ ચતુર્થી)નો તહેવાર દેશભરમાં ખૂબ જ ધામધૂમથી ઉજવવામાં આવે છે. તેનો મહિમા દેશના અનેક ખૂણામાં જોવા મળે છે.ગણેશ ચતુર્થી 2022 તારીખ આ પ્રસંગે ગણપતિ પંડાલો શણગારવામાં આવે છે અને લોકો તેમના ઘરમાં ગણપતિની સ્થાપના કરે છે.ગણેશ મહોત્સવ 10 દિવસ સુધી ચાલે છે અને લોકો પોતાની અનુકૂળતા મુજબ 3 દિવસ કે 10 દિવસ માટે ગણપતિ લાવે છે અને વિધિ પ્રમાણે તેમની પૂજા કરે છે.ગણેશ ચતુર્થી 2022 શુભ મુહૂર્ત ચાલો જાણીએ કે ગણેશ ચતુર્થી શા માટે ઉજવવામાં આવે છે.

Ganesh Chaturthi (ગણેશ ચતુર્થી) તારીખ અને શુભ સમય

Ganesh Chaturthi (ગણેશ ચતુર્થી)નો તહેવાર ભાદ્રપદ મહિનાના શુક્લ પક્ષની ચતુર્થી તિથિના રોજ ઉજવવામાં આવે છે અને આ વર્ષે ગણેશ ચતુર્થી 31 ઓગસ્ટ 2022ના રોજ આવી રહી છે.આ દિવસે, શુભ સમય બપોરે 3.23 વાગ્યે શરૂ થશે અને આ સમય ગણેશ મૂર્તિની સ્થાપના માટે ખૂબ જ શુભ છે.

ગણેશ ચતુર્થીનો તહેવાર શા માટે ઉજવવા માં આવે છે.

Ganesh Chaturthi (ગણેશ ચતુર્થી)ના તહેવારને દેશભરમાં ધામધૂમથી ઉજવવામાં આવે છે અને તેની પાછળ એક મુખ્ય કારણ છુપાયેલું છે. પૌરાણિક કથાઓ અનુસાર, ગણેશ ચતુર્થીના દિવસે દેવી પાર્વતીના પુત્ર ગણેશનો જન્મ થયો હતો. તેથી Ganesh Chaturthi (ગણેશ ચતુર્થી) દર વર્ષે ભાદ્રપદ મહિનાના શુક્લ પક્ષની ચતુર્થી તિથિએ ઉજવવામાં આવે છે.

Join Now WhatsApp Group

આ સિવાય અન્ય એક દંતકથા અનુસાર મહર્ષિ વેદ વ્યાસજી એ ભગવાન ગણેશને મહાભારતની રચના લખવા માટે પ્રાર્થના કરી હતી.જે પછી વ્યાસજીએ Ganesh Chaturthi (ગણેશ ચતુર્થી)ના દિવસે શ્લોક નો પાઠ કરવાનું શરૂ કર્યું અને ગણેશજીએ તેને લખવાનું શરૂ કર્યું.10 દિવસ સુધી અટક્યા વિના સતત લખ્યું અને 10 દિવસ માં ગણેશજી પર ધૂળ અને માટીના થર ચડી ગયા ગણેશજી એ આ સ્તરને સાફ કરવા માટે 10મા દિવસે સરસ્વતી નદીમાં સ્નાન કર્યું અને આ ચતુર્થી હતી.ત્યારથી ગણેશ ચતુર્થીનો તહેવાર ઉજવવામાં આવે છે.

Leave a Comment