ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ

ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ નો મહોત્સવ મા ચાર ચાંદ લગાવી દીધા શ્રીનાથજી મા જાણવા માટે હમણાં જ ક્લીક કરો.

જન્માષ્ટમી આ શબ્દ સાંભળતાજ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણજી નો મધુર જન્મ દિવસ યાદ આવી જાય છે અને આખા જગત માં ધામ ધૂમ થી ઉજવવા મા આવે છે ત્યારે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ નું પાવન ધામ નાથદ્વાર ની વાત સૌથી પ્રથમ કરવા માં આવે ત્યારવા શ્રી નાથજી માં ભગવાન શ્રી કૃષ્ણના જન્મોત્સવની ઉજવણી અંતર્ગત શુક્રવારે રાત્રે 12 કલાકે શહેરના રિસાલા ચોક ખાતે આવેલા સુપ્રસિદ્ધ શ્રીનાથજી મંદિરેથી તોપની ગર્જના કરવામાં આવી હતી.

તોપોની ગર્જના જોવા અને નાથદ્વારામાં જન્માષ્ટમીનો તહેવાર માણવા માટે ગામડાઓ અને શહેરો અને અનેક રાજ્યોમાંથી ભક્તો સાંજથી જ ચોકમાં ઉમટી પડ્યા હતા. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે તોપો છોડવાની આ પરંપરા 300 વર્ષથી વધુ જૂની છે.

ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ
ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ

ઘડિયાળમાં રાતના 12 વાગ્યા હતા કે તરત જ રિસાલા ચોક પર 21 તોપોનો ફાયર કરીને કાન્હાના આગમનની જાણ વિશ્વને કરવામાં આવી હતી. કાંકરોલીના દ્વારકાધીશ મંદિરમાં બંદૂકોથી સલામીની વિધિ સંપન્ન થઈ હતી. આ પ્રસંગે માત્ર ઠાકુરજીની હવેલીઓ જ નહીં, ઘરોમાં પણ અભિવાદન ગીતોનો સિલસિલો શરૂ થયો.

Join Now WhatsApp Group

મોડી રાત સુધી મંદિરોમાં દર્શન માટે ભક્તોની ભીડ જામી હતી. પુષ્ટિમાર્ગીય વલ્લભ સંપ્રદાયના મુખ્ય સ્થાન એવા નાથદ્વારામાં શ્રીનાથજી અને કાંકરોલીના દ્વારકાધીશજી મંદિર ખાતે ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી.

આ પણ વાંચો

આ સવારી સાંજે નાથદ્વારા જવા નીકળી હતી. પુષ્ટિમાર્ગીય વલ્લભ સંપ્રદાયના વડા નાથદ્વારાના પ્રભુ શ્રીનાથજી મંદિરમાં શ્રી કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીના રોજ મંગળાના દર્શનમાં શ્રીજી બાવાને પંચામૃતથી સ્નાન કરાવાયું હતું. મંગળાની ઝાંખીના દર્શન સવારે 5:45 કલાકે શ્રીનાથજીના દર્શને ખુલ્યા હતા.

તિલકાયત રાકેશ ગોસ્વામીના પુત્ર વિશાલ બાવાએ શ્રીજી બાવાની આરતી ઉતારી હતી. શ્રીજી બાવાને પંચામૃત સ્નાન માટે વિશેષ શ્રૃંગાર કરાવવામાં આવ્યો હતો. તિલકાયત પુત્ર વિશાલ બાવાએ ઠાકુરજીને દૂધ પછી દહીં, ખાંડ, ઘી અને મધથી સ્નાન કરાવ્યું હતું. જન્માષ્ટમીના દિવસે મુખિયા કીર્તનકારની આગેવાની હેઠળ સહયોગી કીર્તનકારોએ તમામ દર્શનમાં વિશેષ કીર્તન ગાયું

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here