સ્થાનિક પોલીસ અધિકારીઓએ સમાચાર એજન્સી ANIને જણાવ્યું કે એક લાઇફબોટ પણ મળી આવી હતી અને જ્યારે મળી ત્યારે બંને જહાજો ખાલી હતા રાયગઢમાંથી મળેલી બોટને લઈ તપાસ તેજ, આતંકવાદી કનેક્શનને લઈ દેવેન્દ્ર ફડણવીસે આપ્યુ નિવેદન 2022.

રાયગઢમાંથી મળેલી બોટ મહારાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠેથી 3 એસોલ્ટ રાઇફલ અને જીવંત ગોળીઓથી ભરેલો કેસ મળ્યો

નાયબ મુખ્ય પ્રધાન દેવેન્દ્ર ફડણવીસે ગુરુવારે બપોરે જણાવ્યું હતું કે, મહારાષ્ટ્રના રાયગઢના દરિયાકાંઠેથી ત્રણ એક-47 એસોલ્ટ રાઇફલ્સ અને 10 બોક્સ દારૂગોળો સાથે મળી આવેલી ત્યજી દેવાયેલી બોટ મસ્કતથી યુરોપની મુસાફરી કરતી ઓસ્ટ્રેલિયન મહિલાની છે.

રાયગઢમાંથી મળેલી બોટ

ફડણવીસે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે ‘કોઈ આતંકવાદી એંગલની કોઈ પુષ્ટિ નથી’ અને કબજે કરનારાઓને જૂનમાં કોરિયન નૌકાદળ દ્વારા ઉબડખાબડ દરિયા વચ્ચે બચાવી લેવામાં આવ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે બોટ પછી મહારાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠે વહી ગઈ અને આજે મળી આવશે.

“આ બોટ એક ઓસ્ટ્રેલિયન મહિલાની માલિકીની છે જેના પતિ કેપ્ટન છે… બોટ 26 જૂને મસ્કતથી યુરોપ (શરૂઆતથી) મુસાફરી કરી રહી હતી. ઉબડખાબડ દરિયામાં બોટ ફસાઈ ગયા પછી કેપ્ટને એક તકલીફનો કોલ આપ્યો (અને) કોરિયન નૌકાદળને બચાવી અને સોંપવામાં આવી. તેમને ઓમાન સત્તાવાળાઓ સુધી પહોંચાડો,” નાયબ મુખ્ય પ્રધાને સમજાવ્યું.

“રાયગઢમાંથી મળેલી બોટ પછી વહી ગઈ અને આજે હરિહરેશ્વર બીચ પર મળી આવી.”

જો કે, તેમણે એમ પણ ઉમેર્યું: “અમે કંઈપણ નકારી રહ્યા નથી, તમામ પાસાઓની તપાસ કરી રહ્યા છીએ. પોલીસને હાઈ એલર્ટ પર રહેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.”

ફડણવીસે કહ્યું કે સાવચેતીના પગલા તરીકે આતંકવાદ વિરોધી ટુકડીને બોલાવવામાં આવી છે અને ‘જો જરૂર પડશે તો વધારાના દળો પણ તૈનાત કરવામાં આવશે’.

વાતો નો ખજાનો સાથે જોડાવો અને મેળવો રોજ રોજ નવી અપડેટ્સ જોડાવવા માટે અહી કરો ક્લિક WhatsApp ગ્રુપ લીંક

ઘાતક હથિયારોના કેસ સાથે સફેદ પાવરબોટ મળી આવી હતી

રાયગઢમાંથી મળેલી બોટ પર ઘાતક હથિયારોના કેસ સાથે સફેદ પાવરબોટ મળી આવી હતી

પહેલા દિવસે બોટ અને બંદૂકો મળી આવ્યા પછી એલાર્મની ઘંટડી વાગી. ખાસ કરીને કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી સહિત આ સપ્તાહના અંતમાં ઉજવવામાં આવનારા મુખ્ય ધાર્મિક તહેવારોને ધ્યાનમાં રાખીને આ વિસ્તારમાં સુરક્ષા વધારી દેવામાં આવી હતી.

આ પણ વાંચો

બોટ મુંબઈથી 200 કિમીથી ઓછા અંતરે મળી આવી હતી. સ્થાનિક પોલીસે સમાચાર એજન્સી ANIને જણાવ્યું કે (ભરદખોલ ખાતે) એક લાઈફ બોટ (ખાલી) પણ મળી આવી હતી.

ANI દ્વારા શેર કરવામાં આવેલા વિઝ્યુઅલમાં બતાવવામાં આવ્યું છે કે હરિહરેશ્વર ખાતે એક સફેદ પાવરબોટ થોડા અંતરે દરિયાકાંઠે વહી રહી છે. થોડી ભીડ જોઈ શકાય છે.

રાયગઢમાંથી મળેલી બોટ શોધ પછી, રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટીના ધારાસભ્ય અદિતિ તટકરેએ ફડણવીસ અને તેમના બોસ, મુખ્ય પ્રધાન એકનાથ શિંદેને ‘તાત્કાલિક એટીએસ અથવા (એ) રાજ્ય એજન્સીની વિશેષ ટીમની નિમણૂક કરવા’ જણાવ્યું હતું.

ANI, PTI ના ઇનપુટ સાથે

અમારી આ પોસ્ટ તમને સારી લાગી હોય તો અમારા facebook પેજ ને ફોલો કરજો તમારો દિવસ શુભમય વડે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here