કેમ છો મિત્રો આજે તમને જાણવામાં આવશે કે ઘરેલુ ઉપાયઃ હવે શ્વાસની દુર્ગંધની સમસ્યા મિનિટોમાં જ દૂર થઈ જશે, તમારે ફક્ત આ 2 રીત અપનાવવી પડશે..

શ્વાસની દુર્ગંધ દૂર કરવા માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય તમારા માટે ખૂબ જ ઉપયોગી સાબિત થઈ શકે છે.  આવી સ્થિતિમાં, આ ઉપાયો કેવી રીતે અપનાવવા તે વિશે જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે.  તેના વિશે જાણો…

ઘરેલું ઉપાયઃ જો મોંની સફાઈ યોગ્ય રીતે કરવામાં ન આવે તો તમારા મોંમાંથી દુર્ગંધ આવવા લાગે છે, જેના કારણે તમારી આસપાસના લોકો તમારાથી દૂર ભાગવા લાગે છે અને તમારે શરમનો સામનો કરવો પડે છે.  આ સમસ્યાના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે જેમ કે એસિડિટી, ડુંગળીનું સેવન વગેરેને કારણે આ સમસ્યા થઈ શકે છે.  આવી સ્થિતિમાં આ સમસ્યાને સમયસર દૂર રાખવી જરૂરી છે.  આજનો લેખ આ વિષય પર છે.  આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા જણાવીશું કે તમે શ્વાસની દુર્ગંધથી કેવી રીતે છુટકારો મેળવી શકો છો. આગળ વાંચો…

શ્વાસની દુર્ગંધથી છુટકારો મેળવવાના ઉપાય

જો વરિયાળીનું નિયમિત સેવન કરવામાં આવે તો શ્વાસની દુર્ગંધથી રાહત મળે છે.  આવી સ્થિતિમાં તમારે વરિયાળીના દાણા ચાવવા જોઈએ.  આમ કરવાથી મોઢાની દુર્ગંધ દૂર કરી શકાય છે.  તમને જણાવી દઈએ કે કેવિટી વધારતા બેક્ટેરિયા પણ વરિયાળીના સેવનથી દૂર રહી શકે છે.  હવે પ્રશ્ન એ છે કે વરિયાળીનું સેવન કેવી રીતે કરવું, તો કહો કે લંચ કે ડિનર પછી તમારે 2 થી 3 કાચા વરિયાળીના દાણા ચાવવા જોઈએ.  જો તમે ઈચ્છો તો ખાંડની સાથે વરિયાળીનું સેવન પણ કરી શકો છો.  કેટલાક લોકો વરિયાળીના દાણાને પાણીમાં ઉકાળીને ચા તરીકે પીવે છે.  તે જ સમયે, તમે જમ્યા પછી ગોળ સાથે તેનું સેવન કરી શકો છો.

તજ ચા પીણું

how to get rid of bad breath જો તમે શ્વાસની દુર્ગંધથી રાહત મેળવવા માંગો છો, તો તમે નિયમિતપણે તજની ચાનું સેવન કરી શકો છો.  આ સિવાય જો તમે ઈચ્છો તો તજને પાણીમાં ઉકાળીને ગાર્ગલ કરી શકો છો.

નોંધ – મોઢાની દુર્ગંધને દૂર કરવા માટે કેટલાક ઘરગથ્થુ ઉપચાર ઉપયોગી છે, પરંતુ જો સમસ્યા વધતી જોવા મળે, તો તરત જ ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરો. Also Read https://vatonokhajano.com/2022/07/21/you-dont-even-know-what-low-blood-pressure-is/

Also Read https://vatonokhajano.com/2022/07/12/8-best-natural-remedies-for-your-skin/

અમારી આ પોસ્ટ તમને સારી લાગી હોય તો અમારા facebook પેજ ને ફોલો કરજો તમારો દિવસ શુભમય વડે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here