કોરોનાવાયરસ બૂસ્ટર ડોઝ: યુ.એસ.એ.ની અંદર કોરોના દૂષણને રોકવા માટે, બૂસ્ટર ડોઝ પણ હવે લોકોને વિના મૂલ્યે પૂરા પાડવા માટે તૈયાર છે. 18 થી 59 વર્ષની વયજૂથના લોકો આ સુવિધા ઓથોરિટી ઇમ્યુનાઇઝેશન ફેસિલિટી પર મેળવી શકે છે. વ્યાવસાયિક સંસાધનોના જણાવ્યા અનુસાર, આ સુવિધા 15 જુલાઈથી વિશેષ માર્કેટિંગ અભિયાન હેઠળ આપવામાં આવી શકે છે. સૂત્રોનું કહેવું છે કે આ ઝુંબેશ 75 દિવસ સુધી ચાલશે. આ હેઠળ, મનુષ્ય અગાઉ આપવામાં આવેલા બે રસીના ડોઝની જેમ જ સત્તાવાળાઓની સુવિધાઓનો ઉપયોગ કરીને બૂસ્ટર ડોઝ મેળવવા માટે સક્ષમ હશે. તમને જણાવી દઈએ કે કોરોના સંક્રમણનો ચાર્જ છેલ્લા કેટલાક સમયથી વધી રહ્યો છે અને તેના કારણે અધિકારીઓએ લોકોને બૂસ્ટર ડોઝ લેવાની અપીલ કરી છે.

જો કે, એક સેગમેન્ટમાંથી એવો કોલ આવ્યો હતો કે બૂસ્ટર ડોઝને વહેલા ડોઝની જેમ કિંમતમાંથી મુક્ત કરીને સપ્લાય કરવાની રહેશે. દરમિયાન, સરકારે હવે આ રસી કિંમતથી મુક્ત કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. સરકારી અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે 75 દિવસનું આ વિશેષ માર્કેટિંગ અભિયાન સ્વતંત્રતાના અમૃત મહોત્સવના પ્રસંગે ચલાવવામાં આવશે. તેથી લાંબા માર્ગે, 18 થી 59 વર્ષની વયની સંસ્થામાં 77 કરોડ લોકોમાંથી, ટકા સાથે સૌથી સરળ એકે બૂસ્ટર ડોઝ મેળવ્યો છે. આમાંના એક દૃશ્યમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે બિન-ફાસ્ટન રસીકરણની પહેલ સાથે, આ આંકડામાં મોટો વધારો થશે અને તે અધિકારીઓના કેન્દ્રોની મુલાકાત લેશે અને સલામતી માટે બૂસ્ટર ડોઝ લેશે.

પ્રથમ ડોઝની અસર છ મહિના સુધી ચાલે છે
અધિકૃત સંસાધનો કહે છે કે અત્યાર સુધીમાં 60 વર્ષ અને તેથી વધુ વયના લોકો અને ફ્રન્ટલાઈન લોકોને બૂસ્ટર ડોઝ આપવામાં આવ્યો છે. એક આદરણીયએ કહ્યું, ‘છેલ્લા નવ મહિનામાં, આપણામાંથી મોટાભાગના લોકોને કોરોના રસીનો બીજો એક ડોઝ મળ્યો છે. ICMR અને અન્ય વિશ્વવ્યાપી વ્યવસાયોના અવલોકન મુજબ, ડોઝ દ્વારા વિકસિત રોગપ્રતિકારક શક્તિ, તેની અસર 6 મહિના સુધી રહે છે. પરંતુ તે પછી ફરીથી બૂસ્ટર ડોઝની જરૂર પડે છે. તેથી, સરકારે 18 થી 59 વર્ષની વયની સંસ્થાના માનવીઓને બિન-ફાસ્ટન બૂસ્ટર ડોઝ આપવાનું નક્કી કર્યું છે.

87 ટકા માણસોએ કોરોનાની બંને રસી મેળવી લીધી છે
જણાવી દઈએ કે બાકીના અઠવાડિયામાં જ સ્વાસ્થ્ય મંત્રાલયે કોરોનાનો બીજો એક ડોઝ અને બૂસ્ટર ડોઝ લેવા વચ્ચેનો તફાવત ઘટાડીને 6 મહિના કરી દીધો, જે પહેલા 9 મહિનાનો હતો. આ ઉપરાંત આપણામાં મોટાભાગના લોકોને રસીકરણની દાયરામાં લઈ જવા માટે 1 જૂનથી ‘હર ઘર દસ્તક અભિયાન 2.ઝીરો’ પણ શરૂ કરવામાં આવ્યું છે. આ બે મહિનાની ઝુંબેશ હાલમાં ચાલી રહી છે. સરકારી આંકડાઓ અનુસાર, દેશની અંદર રસીકરણ માટે પાત્રતા ધરાવતા 96 ટકા લોકોએ પ્રાથમિક ડોઝ લીધો છે. આ સિવાય 87 ટકા મનુષ્યોને પ્રથમ રસી મળી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here