મહિલાઓના ખુલ્લા વાળ રાખવા ખૂબ જ અશુભ છે, થાય છે ભયાનક પરિણામો,જાણો કારણ…

વાળ કોઈના વૈભવને સુંદરતા આપવાનું કામ કરે છે. ખાસ કરીને છોકરીઓની સુંદરતા તેમના કાળા, જાડા અને લાંબા વાળ દ્વારા સમાપ્ત થઈ જાય છે. તેમને વધુ આકર્ષક બનાવવા માટે, સ્ત્રીઓ તેમની અસાધારણ હેરસ્ટાઇલ પણ જાળવી રાખે છે. જેમ કે કેટલીક સ્ત્રીઓ પોનીટેલને તે જ સમયે સાચવે છે તેમ કેટલીક તેને બાંધી રાખવાનું પસંદ કરે છે. બીજી તરફ, ઘણી છોકરીઓ તેમના વાળ ખુલ્લા રાખવા માંગે છે.

પરંતુ શું તમે સમજો છો કે હિંદુ આદર્શો સાથે કદમમાં વાળ ખુલ્લા રાખવા ખૂબ જ અશુભ છે. એવું કહેવાય છે કે જો કોઈ સ્ત્રી પોતાના વાળ ખુલ્લા છોડી દે તો તેને અનેક દુ:ખ અને સમસ્યાઓ સહન કરવી પડે છે. આપણા શાસ્ત્રોમાં પણ ઘણી વાર મહિલાઓના વાળ ખુલ્લા રાખવાનો સંબંધ દુઃખ સાથે જોડાયેલો છે. પછી તે રામાયણની કૈકેયી હોય કે મહાભારતની દ્રૌપદી. જ્યારે આ છોકરીઓના વાળ ડાબા ખુલ્લામાં ફેરવાઈ ગયા ત્યારે ભયંકર અસર જોવા મળી હતી.

સીતાજીની માતાએ તેમના વાળ લાંબા સમય સુધી ખુલ્લા ન રાખવાનું કારણ જણાવ્યું હતું.

શ્રી રામની પત્નીની માતા એટલે કે. માતા સીતાએ તેમને હવે પોતાના વાળ ખુલ્લા ન રાખવાનો હેતુ પણ જણાવ્યો હતો. જ્યારે સીતાજીના લગ્ન ભગવાન રામ સાથે થઈ રહ્યા હતા ત્યારે માતા સીતાની માતા સુનયનાએ તેમના વાળ બાંધ્યા હતા. આ દરમિયાન, તેમણે તેમની પુત્રીને પ્રેમથી વ્યાખ્યાયિત કરી હતી કે પુત્રીએ કોઈપણ રીતે તેના વાળ ખુલ્લા રાખવાની જરૂર નથી. ખુલ્લા વાળના માધ્યમથી સંબંધો તુટી જાય છે. જ્યારે વાળ બાંધવામાં આવે છે ત્યારે સંબંધો પણ બંધાયેલા રહે છે.

જ્યારે કૈકેયી અને દ્રૌપદીના વાળ ખુલ્લા રાખવામાં આવ્યા ત્યારે ભયંકર પરિણામો જોવા મળ્યા:-
ઉદાહરણ તરીકે, રામાયણના અમુક સમયે, જ્યારે માતા કૈકેયીને ક્રોધિત કરવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે તેમણે તેમના વાળ ખુલ્લા રાખ્યા હતા. ત્યારે રાજા દશરથ પણ તેમનો આ આકાર જોઈને ગભરાઈ ગયા. તમે બધા સારી રીતે સમજો છો કે તે પછી શું થયું. રામ અને સીતા વનવાસમાં ગયા અને તેમના સંબંધીઓનું સંપૂર્ણ વર્તુળ વેરવિખેર થઈ ગયું.

આ રીતે, સમગ્ર મહાભારતની લંબાઈમાં, દ્રૌપદીએ પણ પોતાના વાળ ખુલ્લા સાચવ્યા. આ તે છે જ્યારે એક સભામાં ધૃતરાષ્ટ્રના પુત્રો દ્વારા તેનું અપમાન થાય છે. આ દરમિયાન તેણે પોતાના વાળ ખોલી નાખ્યા હતા. પછી ધૃતરાષ્ટ્રના તમામ પુત્રો અને અન્ય પરિવારનો વિનાશ શરૂ થયો. તેમને તેમના કાર્યોમાં પરાકાષ્ઠા મળી.

ખુલ્લા વાળ નકારાત્મક શક્તિઓને ખેંચે છે
વાસ્તવમાં, વાળ ખુલ્લા રાખવાની ના પાડવા પાછળ એક કારણ હોઈ શકે છે. એવું કહેવાય છે કે વાળ ખુલ્લા રાખવાથી નકારાત્મક ઉર્જા ઝડપથી બહાર આવે છે. તેથી, જ્યારે કોઈ સ્ત્રી તેના વાળ ખુલ્લા રાખીને બહાર જાય છે, ત્યારે નકારાત્મક શક્તિઓ તેને પોતાનો શિકાર બનાવે છે. તેથી વાળ ખુલ્લા રાખવાનું ધ્યાન રાખો. ખાસ કરીને હવે રાત્રે આ ન કરો.

હવે સંપૂર્ણ ચંદ્ર અને અમાવસ્યાના દિવસોમાં પણ વાળ ખુલ્લા ન રાખવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે આ દિવસે ભૂતપ્રેત અથવા કોઈ નબળી શક્તિ ખુલ્લા વાળવાળી સ્ત્રીને ઝડપથી ઘેરી લે છે. આ સિવાય મહિલાઓએ હવે રાત્રે ખુલ્લા વાળ સાથે ન સૂવું જોઈએ. જે દિવસે તમે તમારા વાળ ધોશો, તે ઝડપથી સુકાઈ જવા જોઈએ. પછી તેની વેણી કે બાંધો.

Leave a Comment