તમારી ત્વચા માટે ના 8 સર્વશ્રેષ્ઠ કુદરતી ઉપાયો કોઈ નઈ બતાવે જાણી લો…

આપણામાંના મોટાભાગના માને છે કે “કુદરતી” એ વધુ સારા માટે કોડ છે. કમ નસીબે, જેમ ત્યાં ચોક્કસ અને ભયાનક કૃત્રિમ તત્વો છે, ત્યાં ચોક્કસ અને ભયાનક કુદરતી તત્વો છે. તમારી પસંદગીમાં તમને મદદ કરવા માટે, પરાકાષ્ઠાના ત્વચા-સંભાળ નિષ્ણાતો હર્બલ પદાર્થોનું પ્રમાણ આપે છે જે સૌથી અસરકારક હોવાનું ચકાસવામાં આવ્યું છે. આ કુદરતી અજાયબીઓ સંઘર્ષના બ્રેકઆઉટ્સમાં મદદ કરી શકે છે, બળતરાને શાંત કરી શકે છે, અદલાબદલી પિગમેન્ટેશનની સારવાર કરી શકે છે અને કેટલાક કિસ્સાઓમાં તમને સૂર્યના નુકસાનને પણ બચાવી શકે છે.

આગલી વખતે જ્યારે તમે કરિયાણાની ખરીદી કરો, ત્યારે નીચેના ઘટકો માટે લેબલ્સનું પરીક્ષણ કરો:

બીટા કેરોટીન

લીલી ચાનો અર્ક

લિકરિસ

ઓટ્સ

સોયા

વિટામિન સી

વિલો ઔષધિ

રાક્ષસી માયાજાળ

અને ખાસ કરીને, તમારી ત્વચા માટેના આ ચોક્કસ તત્વો વિશે તમારે જે જાણવું જોઈએ તે અહીં છે

બીટા કેરોટીન સૂર્યના નુકસાન સામે રક્ષણ કરવામાં મદદ કરે છે:-

, નારંગી, અને પીળી પરાકાષ્ઠા અને શાકભાજી, જેમ કે ગાજર, કેન્ડી બટાકા અને કોળા, બીટા કેરોટિનથી ભરપૂર હોય છે, જે તમારી ત્વચામાં ઘણા ફાયદાઓ સાથે પોષક તત્વ ધરાવે છે, ઇડો લેફલર, યસ ટુ સ્કિન-કેર લાઇનના સહસ્થાપક કહે છે. તમારું શરીર બીટા કેરોટીનને વિટામીન Aમાં રૂપાંતરિત કરે છે, જે ઘાને પુનઃપ્રાપ્ત કરવા માટે એક મહત્વપૂર્ણ પોષક, સૌર નુકસાન સામે રક્ષણાત્મક અને પ્રેરણાદાયક સેલ્યુલર ટર્નઓવર છે.

લોસ એન્જલસમાં યુનિવર્સિટી ઓફ સધર્ન કેલિફોર્નિયા ખાતે ત્વચારોગવિજ્ઞાનના સહાયક વૈજ્ઞાનિક પ્રોફેસર અને ફીડ યોર ફેસના લેખક જેસિકા વુ કહે છે, “ટોપિકલ બીટા કેરોટીન ત્વચા પર એન્ટીઑકિસડન્ટ આશીર્વાદ ધરાવે છે, અને અભ્યાસોએ જણાવ્યું છે કે તે મેલાસ્માને કારણે વિકૃતિકરણ સુધારે છે.” 28 સ્વાદિષ્ટ દિવસોમાં યુવાન, સુંવાળી ત્વચા અને સુંદર શરીર.

ગ્રીન ટી અર્ક ત્વચા માટે ઉત્તમ બળતરા વિરોધી છે:-

આ હેલ્ધી ડ્રિંકમાં એન્ટીઑકિસડન્ટ રાસાયણિક સંયોજનોની ઉચ્ચ શ્રેણીનો સમાવેશ થાય છે – જેમ કે કેટેચિન, જેમાં એપિગાલોકેટેચિન ગેલેટ અને ફ્લેવોનોઈડ્સ, જેમાં કેમ્પફેરોલ અને થેફ્લેવિનનો સમાવેશ થાય છે – તમને અને ત્વચાને યુવી નુકસાનથી બચાવવામાં મદદ કરે છે, એમ નીલ શુલ્ટ્ઝ, એમડી, ન્યુ માં ત્વચારોગ વિજ્ઞાની સમજાવે છે. યોર્ક સિટી અને બ્યુટીઆરએક્સ સ્કિનકેરના લેખક. આ સમાન રાસાયણિક તત્ત્વો લીલી ચાને એક શાનદાર હર્બલ એન્ટી-ઇન્ફ્લેમેટરી અને છિદ્રો અને ત્વચાની સંભાળમાં ત્વચાને સુખદાયક તત્વ બનાવે છે.

લીકોરીસ અર્ક લાલાશ અને રોઝેસીયાની સારવારમાં મદદ કરે છે:-

લિકરિસ અર્કના બળતરા વિરોધી ઘરો આને લાલાશ અને રોસેસીયાનો સામનો કરવા માટે ઉત્તમ હર્બલ તત્વોમાંથી એક બનાવે છે. અને પ્લાન્ટ મેલાનિનના ઉત્પાદનને અવરોધિત કરીને અસમાન પિગમેન્ટેશન ઘટાડવા માટે પણ દર્શાવવામાં આવ્યું છે. ડો. વુ આંખના ઉપચારમાં લિકરિસ અર્ક શોધવાનો સંકેત આપે છે કારણ કે એક તપાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે પાસા ધરાવતી ક્રીમ આંખના વર્તુળો હેઠળના કાળાશને હળવા કરવામાં મદદ કરે છે.

ઓટ્સ ખરજવું અને ત્વચાની અન્ય બળતરાને શાંત કરે છે:-

વુ કહે છે કે ફૂડ એન્ડ ડ્રગ એડમિનિસ્ટ્રેશન (FDA) એ એક્ઝીમા, શુષ્ક ત્વચા, પોઈઝન આઈવી, પોઈઝન ઓક અને જંતુના કરડવાથી બનેલા છિદ્રો અને ત્વચાની ખંજવાળનો સામનો કરવા માટે માન્યતા પ્રાપ્ત કરેલ અમુક કુદરતી ઘટકોમાંથી એક કોલોઈડલ ઓટમીલ છે. “ઓટ લિપિડ્સ અને પ્રોટીન ત્વચાના અવરોધને ભરવા અને સાચવવામાં મદદ કરે છે,” તેણી સમજાવે છે, “અને ઓટ્સ બળતરા વિરોધી અને એન્ટીઑકિસડન્ટ રસાયણોનો સમાવેશ કરે છે.”

સોયા નિસ્તેજ ત્વચાને ચમકદાર બનાવવામાં મદદ કરે છે અને મજબૂત પ્રિસ્ક્રિપ્શન પ્રોડક્ટ્સનો સારો વિકલ્પ છે:-

વુ કહે છે, “જો તમે તમારી ત્વચાને વધુ તેજસ્વી અને વધુ સમાન-ટોન દેખાવા માંગતા હોવ તો આ પાસાને શોધો.” “ટોપિકલ સોયા મેલાસ્મા અને સૌર હાનિને કારણે વિકૃતિકરણને આછું કરવા માટે સાબિત થયું છે.

વિટામીન સી એજીંગ અને ઝાંખરી ત્વચા સામે લડવામાં મદદ કરે છે:-

તમે પોષણ C ની કલ્પના કરી શકો છો કે તે અસામાન્ય રક્તહીન સામે નિર્ણાયક સંરક્ષણ છે, પરંતુ પોષક તત્વ વૃદ્ધત્વ ત્વચાના સામાન્ય ચિહ્નો અને લક્ષણો સાથે પણ લડે છે: ઝોલ અને નીરસતા. વિટામિન સી કોલેજન સંશ્લેષણમાં મદદ કરે છે, જે મક્કમતા અને સરળતા માટે મહત્વપૂર્ણ છે, વુ સમજાવે છે. ઉપરાંત, તે છૂટક-આમૂલ નુકસાન સામે લડવામાં મદદ કરવા માટે એન્ટીઑકિસડન્ટ આશીર્વાદ ધરાવે છે, અને શ્યામ ફોલ્લીઓ હળવા કરે છે. જો કે આ નાનકડા વિટામિને પહેલેથી જ પૂરતા પ્રમાણમાં સખત પેઇન્ટિંગ કર્યું નથી, તો C પણ તમારા પિમ્પલ્સને બચાવવા અને ચેપ ઘટાડવા માટે સીબુમના ઉત્પાદનમાં ફેરફાર કરી શકે છે.

વિલો હર્બમાં એન્ટિ-માઇક્રોબાયલ અને એન્ટિસેપ્ટિક ગુણધર્મો છે:

વિલો હર્બ, વાઇલ્ડફ્લાવર, એક અનન્ય એન્ટિ-માઇક્રોબાયલ, એન્ટિ-ઇરિટન્ટ અને હર્બલ એન્ટિસેપ્ટિક છે જેનો ઉપયોગ રોસેસીઆ અને ખરજવું સાથે સામાન્ય ત્વચાની બળતરાને શાંત કરવા માટે લાંબા સમયથી કરવામાં આવે છે.

ત્વચા સંભાળ અને સૌંદર્ય પ્રસાધનો બ્રાન્ડ પૌલા ચોઇસના સ્થાપક પૌલા બેગૌન કહે છે કે નાના ફૂલના ફાયદાઓમાંના એકમાં પ્રોપિયોનીબેક્ટેરિયમ ખીલના બેક્ટેરિયાને મારી નાખવાની ક્ષમતાનો સમાવેશ થાય છે, જે બીભત્સ સૂક્ષ્મજીવાણુઓ કે જે ખીલને ઉત્તેજિત કરે છે, જે કુદરતી ઘટકને બ્રેકઆઉટની સારવાર માટે અવિશ્વસનીય પસંદગી બનાવે છે.

વિચ હેઝલ તેલને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે, પરંતુ હાઇડ્રેટ પણ:-

સુપરસ્ટાર એસ્થેટીશિયન રેની રૌલો કહે છે કે, સદીઓથી વિચ હેઝલ એ મુખ્ય ઘરગથ્થુ ઉપચાર છે. તેણી સમજાવે છે કે ચૂડેલ હેઝલ એ ટોનર્સ અને મોઇશ્ચરાઇઝર્સમાં તેલનું સંચાલન કરવા માટેનું પ્રથમ દરનું પાસું છે, તે ઉપરાંત હાઇડ્રેશન પૂરું પાડે છે અને લાલાશ ઘટાડે છે.

ડો. શુલ્ટ્ઝ કહે છે, “ડાકણ, ઉઝરડા અને સોજો પર વિચ હેઝલનો ઉપયોગ થઈ શકે છે.” તેથી જ તમે આફ્ટરશેવ્સમાં ઘણી વખત ઘટક જોશો, તે કહે છે. રોઉલે આ સાવધાનીની સૂચના આપે છે: “દવાઓની દુકાનોમાં શોધાયેલ ચૂડેલ હેઝલ એસ્ટ્રિજન્ટ સામાન્ય રીતે આલ્કોહોલ વહન કરે છે અને તેને સમર્થન આપવામાં આવતું નથી કારણ કે તે તમારા છિદ્રો અને ત્વચાની ભેજને છીનવી લેશે.”

Leave a Comment