drying basil meaning according to vastu shastra

લીલી તુલસી અચાનક સુકાઈ જાય તો આપે છે આ ખરાબ સંકેત, આવે છે એક પછી એક અનેક દુ:ખ જાણો વિગતે…

હિંદુ ધર્મમાં તુલસીના છોડનું વિશેષ મહત્વ છે. અહીંના લોકો આ છોડને પવિત્ર નથી ભૂલતા. તેની પૂજા કરો. તેણીને દેવીની લોકપ્રિયતા આપવામાં આવી છે. તે તેના લગ્ન શ્રી કૃષ્ણ સાથે પણ કરાવે છે. વાસ્તુશાસ્ત્રની દૃષ્ટિએ પણ તુલસીને ઘરની અંદર રાખવી શુભ માનવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે તેનાથી નિવાસસ્થાનના તમામ વાસ્તુ દોષ દૂર થઈ જાય છે. તુલસીમાં મા લક્ષ્મીનો પણ વાસ માનવામાં આવે છે. જેના કારણે ઘરની અંદર સમૃદ્ધિ આવે છે.

આયુર્વેદિક દવાઓમાં પણ તુલસીનો પુષ્કળ ઉપયોગ થાય છે. તમારે પહેલા આ બધી વસ્તુઓની તપાસ અને સાંભળવાની જરૂર છે. પરંતુ શું તમે પહેલાથી જ જાણો છો કે તુલસી માતા આપણને આવનારી પરેશાનીઓનો સંકેત પણ આપે છે. હા તે અધિકૃત છે. હિંદુ આદર્શો અનુસાર, તુલસી આપણને અસાધારણ માધ્યમો દ્વારા લગભગ નજીકના દુ:ખ અથવા મુશ્કેલીઓના આંકડા આપે છે.

સૂકા તુલસીનો અર્થ:-
શાસ્ત્રો અનુસાર તુલસીનો છોડ આપણા ઘરને ખરાબ નજર અને ખરાબ શક્તિઓથી બચાવે છે. તે શાનદાર ઉર્જાથી ભરપૂર છે. જ્યારે તે બિનઅનુભવી અને ટોચની સ્થિતિમાં દેખાય છે, ત્યારે ઘરમાં યોગ્ય રીતે સુખ અને શાંતિ રહે છે. પરંતુ જો તુલસીનો છોડ સુકાઈ જવાનું શરૂ કરે તો તે એક મોટી મુશ્કેલીનો સંકેત છે. તે પદ્ધતિની અશાંતિ, દુ:ખ અને મુસીબતો ઘરની અંદર દસ્તક દેવાની છે.

સૂકી તુલસીનો અર્થ એવો પણ થાય છે કે નિવાસસ્થાન ધન્ય બની જાય છે. તમારા પૈસા નકામા ખર્ચ થઈ શકે છે. કારણ કે તુલસીમાં ધનની દેવી લક્ષ્મીનો વાસ છે. પરંતુ જ્યારે તે સુકાઈ જાય છે ત્યારે લક્ષ્મીજી ત્યાંથી નીકળી જાય છે. તેનાથી ઘરમાં ગરીબી આવે છે. પરિવારની અંદર ઝઘડા અને ઝઘડા પણ વધે છે. ઘરની સરસ ઉર્જા બહાર જોગિંગ કરવા લાગે છે. આવાસમાં દુષ્ટ શક્તિઓ ફેલાવા લાગે છે. મતલબ એક પછી એક અનેક દુ:ખ આવે છે.

તુલસી સુકાઈ જાય તો શું કરવું?
જો ઘરની તુલસી સુકાઈ જાય તો તેને અત્યારે જ કાઢી નાખવી પડશે. હવે સૂકી તુલસીની પૂજા ન કરવી જોઈએ. હવે દીવો કે અગરબત્તી પણ ન હોવી જોઈએ. તમે વાસણમાંથી સૂકી તુલસી કાઢી લો અને તેની જગ્યાએ ફરીથી નવી અને લીલી તુલસી મૂકો. સમાન સમયે, સૂકા તુલસીને નદીની જેમ જોગિંગ પાણીમાં ઠંડુ કરો.તુ

લસીના નિયમો:- તુ લગતા શાસ્ત્રોમાં અનેક પ્રકારના માર્ગદર્શિકા અને નીતિઓની સલાહ આપવામાં આવી છે. જેમ રોજ સવારે અને રાત્રે તુલસીની પૂજા જરૂર કરવી જોઈએ. તેમની નજીક એક દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. જો કે, હવેથી એકાદશી અને ગ્રહણના દિવસોમાં તુલસીની પૂજા કરવી જોઈએ નહીં. તેઓએ આ દિવસે પાણી પણ ન આપવું જોઈએ. હવે આ દિવસે તુલસીના પાન પણ ન તોડવા જોઈએ. તમે રવિવારે પાણીને બદલે દૂધ આપી શકો છો. જ્યારે રવિવારે તેલની જગ્યાએ ઘીનો દીવો પણ લગાવી શકાય છે. તે નીતિઓથી મા લક્ષ્મી પ્રસન્ન થઈ શકે છે અને તમારા ખાનગી ઘરમાં આશીર્વાદ મળતા રહેશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here