માર્વેલ સિનેમેટિક બ્રહ્માંડના સમર્પિત પ્રેમીઓ માટે Thor Love And Thunder નામ નું નવું નજરારણું આવી રહ્યું છે ટૂંક જ સમય મા જાણો…

  1. સાર :-

માર્વેલ સ્ટુડિયોની નવી સપ્લાયિંગ ‘થોર: લવ એન્ડ થંડર’ માર્વેલ સિનેમેટિક યુનિવર્સ ની વાર્તાને 29મી ફિલ્મમાં લાવે છે.

મૂવી રિવ્યુઃ– થોરઃ લવ એન્ડ થન્ડર

કલાકારો: ક્રિસ હેમ્સવર્થ, નતાલી પોર્ટમેન, ક્રિશ્ચિયન બેલ, ટેસા થોમ્પસન અને ક્રિસ પ્રેટ

લેખકો:- જેનિફર કેટિન રોબિન્સન અને તાઈકા વૈતિટી

દિગ્દર્શક:- તાઈકા વૈતિટી

નિર્માતા:- માર્વેલ સ્ટુડિયો

પ્રકાશન:- 7 જુલાઈ 2022

રેટિંગ:- ત્રણ/5

વિસ્તરણ :-

માર્વેલ સ્ટુડિયોનું નવું પ્રદાન ‘થોર: લવ એન્ડ થંડર’ માર્વેલ સિનેમેટિક બ્રહ્માંડની વાર્તાને 29મી મૂવીમાં લાવે છે. થોરની વાર્તા, અસગાર્ડના કાલ્પનિક લોક દેવતા, જે એક સમયે કોમિક્સમાં સ્ટેન લીનો ઉપયોગ કરીને વિચારવામાં આવી હતી, તે જ રીતે લેરી લીબર અને જેક કિર્બીનો સમાવેશ કરીને તેનો વારસો મેળવનાર લેખકોની સહાયથી વિસ્તરણ કરવામાં આવ્યું છે. સિનેમા અને સાહિત્ય વચ્ચેની ડેટિંગ વિન્ટેજ અને અતૂટ છે. માર્વેલ સ્ટુડિયોના માલિક કેવિન ફીગે કોમિક્સના સેક્ટરને ખાસ કરીને બાળકો અને પુખ્ત વયના લોકોમાં એકસરખું લોકપ્રિય બનાવવાનું સપનું જોયું, તે સત્ય બની ગયું અને તેને એરેનામાં લઈ ગયા, એક સફળ વ્યાપારી સાહસ સામ્રાજ્ય બનાવવાની તેમની પ્રારંભિક વાર્તાઓ. તે પોતાનામાં એક અનોખી ફિલ્મ છે. થોરના પાત્ર વિશે વાત કરીએ તો સૌથી અસરકારક, માર્વેલ કોમિક્સમાં આ પાત્રની એન્ટ્રી 1962માં ‘જર્ની ઇન મિસ્ટ્રી’ તરીકે ઓળખાતી કોમિક ઈ-બુકમાંથી આવે છે. આ પુરુષ અથવા સ્ત્રી 2011માં ડિસ્પ્લે સ્ક્રીન પર દેખાયા હતા. ટીમ એવેન્જર્સનો એક ભાગ બન્યો હતો. અને, થોર, જેણે ગાર્ડિયન્સ ઓફ ધ ગેલેક્સી સાથે એક પ્રકારનું કંઈક કરવાના વચન સાથે પાછલી ફિલ્મ છોડી દીધી હતી, તે હવે તેના મહત્તમ વિચિત્ર આકારમાં પાછો ફર્યો છે.

કોમેડીમાં ભીના થોરની વાર્તા:-

ફિલ્મ ‘થોરઃ લવ એન્ડ થંડર’ ખૂબ જ અનોખી ફિલ્મ છે. સરળ રીતે સમજવા માટે, તો આ રીતે ઓળખો કે જો ગોવિંદા અથવા વરુણ ધવન જેવા કલાકારને સુપરહીરો બનાવવામાં આવે અને તેમની કુદરતી આદતોમાં ફેરફાર ન કરવામાં આવે, તો આ રીતે. ક્રિસ હેમ્સવર્થ, જે આ વ્યક્તિનું પાત્ર ભજવે છે, તેણે છેલ્લા અગિયાર વર્ષોમાં આ વ્યક્તિની સાથે જે સફર કરી છે, તે દરેક પર અસર કરે છે. ક્રિસ હેમ્સવર્થ માર્વેલ સિનેમેટિક બ્રહ્માંડમાં અત્યાર સુધીમાં 8 વખત થોર રમી ચૂક્યા છે. ફિલ્મ ‘થોર: લવ એન્ડ થંડર’ સોલો હીરો તરીકે તેની ચોથી ફિલ્મ છે. જ્યાં થોર શરૂઆતના સ્તરની અંદર ખૂબ જ સ્મૃગ અને સ્વભાવગત બની જાય છે, દિગ્દર્શક તાઈકા વૈતિટી માર્વેલ સ્ટુડિયોમાં આવ્યા પછી, તેણે ‘થોર: રાગનારોક’માં ક્રિસ સાથે મળીને થોરનું સ્વરૂપ બનાવવાનું શરૂ કર્યું, જેનું વાસ્તવિક પરિણામ હવે છે. ફિલ્મ ‘થોર: લવ’. અને થન્ડર’ લાગતું હતું.

ઈશ્વરની સામે ઉભો રહેલો શકિતશાળી શેતાન :-

થોર એવેન્જર્સ કલેક્શનની મૂવીઝનો એક ખાસ ભાગ બની ગયો, જ્યારે પાત્રની અનુગામી સોલો ફિલ્મ વિશેની સંભવિતતાઓ અને આશંકાઓ MCU ચાહકોના મનમાં ઘૂમવા લાગ્યા જ્યારે થોર બ્લિપ પછી ગાર્ડિયન્સ ઓફ ધ ગેલેક્સી સાથે તેના ચિત્રો છોડી દીધા. ફિલ્મ ‘થોરઃ લવ એન્ડ થંડર’ જોઈને સમજાય છે કે તે હવે ખોટી પણ નહોતી. દિગ્દર્શક તાઈકા વૈતિટી સંપૂર્ણ રીતે શાનદાર વ્યક્તિ છે. કેપ્ચર કર્યા પછી, તે એક સેટ સ્ક્રિપ્ટ સાથે આવે છે પરંતુ તે તેના કલાકારોને તેમની પોતાની સાથે સુસંગત કરવા માટે સંપૂર્ણ સ્વતંત્રતા આપે છે. સર્જનમાં શિસ્ત કેટલી મહત્ત્વની છે, તે આ ફિલ્મ જોઈને સમજી શકાય છે. ફિલ્મ ‘થોર: લવ એન્ડ થંડર’નું ડીએનએ તેને એવા વિસ્તારમાં લઈ જાય છે જ્યાં ભગવાનનો પાદરી પોતાના અંગત નુકસાનનો બદલો લેવા માટે ભગવાનના વિરોધમાં વળે છે. આ પ્રારંભિક દ્રશ્યો લક્ષ્ય પ્રેક્ષકોને કંપારી મૂકે છે. ગણતરી આશાસ્પદ લાગે છે, પરંતુ, આ સંપૂર્ણ મૂવીમાં ઘણી બધી અડચણો છે અને તે કારણસર મૂવી એકદમ વધુ વેગથી આગળ વધે છે, પછી અમુક સ્થળોએ આ હિચકીઓ પણ પરેશાની આપવાનું શરૂ કરે છે.

માઇટી થોર થોર પર નજીકથી વજન ધરાવે છે:-

ફિલ્મ ‘થોર: લવ એન્ડ થંડર’ની વાર્તા હંમેશા તેના નાયક થોરની વાર્તા નથી. MCU પ્રેમીઓના દૃષ્ટિકોણથી, દિગ્દર્શક તાઈકા વૈતિટી વધુ પડતો પ્રયોગ કરીને થોરના આંતરરાષ્ટ્રીય બની ગયા છે. માર્વેલ સ્ટુડિયોના હેલ્મર્સ MCU ના ફેઝ 4 માં આ દ્વિધાભર્યા પ્રયોગો કરી રહ્યા છે. માર્વેલની કાલ્પનિક વૈશ્વિક વાર્તાઓને મજબૂત કરવાને બદલે ચશ્મા પર ભાર મૂકીને તેના આકર્ષણને નબળું પાડી રહી છે. પરંતુ, MCU ના ઉત્સાહીઓને આશા છે કે ‘Avengers: Endgame’ પછીની વાર્તા ઝડપથી પાટા પર આવી જશે. કેવિન ફીગે પોતે પણ આ ઈચ્છા વ્યક્ત કરી છે. ફિલ્મ ‘થોર: લવ એન્ડ થંડર’ એમસીયુના પ્રેમીઓની સહાયથી ગમી શકે છે જેઓ થોરને મહત્તમ પ્રેમ કરે છે, પરંતુ એવેન્જર્સના બાકીના કટ્ટરપંથીઓએ આ ફિલ્મથી વધુ અપેક્ષા રાખવી જોઈએ નહીં. હા, થોરની સ્ત્રી મિત્રનું વાર્તામાં પાછા ફરવું ચોક્કસપણે રસ જગાડે છે. માઇટી થોર ચોક્કસપણે થોર પર એકવીસ છે.

કટ્ટરપંથીઓની નજર ક્રિસ હેમ્સવર્થ પર ટકેલી છે :-

ક્રિસ હેમ્સવર્થ પાસે પણ તેનો વ્યક્તિગત ચાહક વર્ગ છે, આ વખતે નતાલી પોર્ટમેને તેને અદભૂત બનાવવાની પ્રવૃત્તિ પૂરી કરી છે. હથોડી હવે તેની પાસે છે અને તે લોખંડ ગરમ થવાની ધારણા કરી રહ્યો છે. થોર પાસે હવે અસરકારક awl છે. ગોર બંનેનું નિશાન છે. માર્ગ પર ઝિયસ અને વધુમાં વાલ્કીરીનો પ્રવેશ છે. ધ ગાર્ડિયન્સ ઓફ ધ ગેલેક્સી પણ થોરની સેનામાં જોડાય છે. મલ્ટીસ્ટારર મૂવીમાં સૌથી મુશ્કેલ મુદ્દો એ છે કે દરેક કલાકારને વ્યક્તિગત રૂપે વિરામ આપવો અને તેની વાર્તાની જરૂરિયાત મુજબ તેને ડિસ્પ્લે સ્ક્રીન પર ગિફ્ટ કરવી. ગોરની દુષ્ટતા સારી રીતે વિસ્તરતી નથી, માઇટી થોર સાથેનો તેમનો વ્યવહાર-માઇટી થોર-બનતો ગયો-જેન ફોસ્ટર લાગણીની લાગણીઓથી ભરે નહીં, અને રસેલ ક્રોની મૂવીના થોર: લવ એન્ડ જેવા સેલેબનો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કરવાની ક્ષમતા . Thunder’ પાસે સંવેદનશીલ હાઇપરલિંક્સ છે.

જુઓ કે ન જુઓ :-

માર્વેલ સિનેમેટિક બ્રહ્માંડના સમર્પિત પ્રેમીઓ માટે ‘થોર: લવ એન્ડ થંડર’નું અવલોકન કરવું કે નહીં તે અંગેના સંવાદથી કોઈ ફરક પડતો નથી. તે કટ્ટરપંથીઓ માટે કે જેઓ આ કાલ્પનિક લોકોનો ભાગ છે જ્યારે તમે 2008 ને ધ્યાનમાં લો, દરેક MCU મૂવી એક અભ્યાસક્રમ જેવી છે. તેને જોવું એ નિર્ભરતા અને વધારાની જરૂરિયાત તરીકે ઉભરી આવ્યું છે. માર્વેલ સ્ટુડિયોની આ ફિલ્મ તે ચાહકો માટે છે અને તેની પરિપૂર્ણતા તેમની પસંદ અને નાપસંદ પર પણ આધાર રાખે છે.

Thor Love And Thunder

https://youtu.be/sFTD5vBfRGY

Leave a Comment