વાસ્તુ નિષ્ણાત ચંદ્રશેખર ગુરુજી ની હુબલી ની હોટલમાં ચાકુ મારી ને હત્યા.. કારણ જાણી ને તમે પણ ચોકી જશો….

હુબલ્લી: સરલા વાસ્તુ પ્રતિષ્ઠાના ચંદ્રશેખર ગુરુજી (57) ને મંગળવારે બપોરે હુબલ્લીમાં ધર્મશાળાના ફોયરની અંદર બે હુમલાખોરોની મદદથી જીવ ગુમાવ્યો હતો. હત્યા બાદ તરત જ 2 હુમલાખોરો કારમાં ધર્મશાળામાંથી ભાગી ગયા હતા. છરાબાજીની ઘટનાએ કામદારોના મોટેલ જૂથ અને મોટી સંખ્યામાં ગ્રાહકોને ચોંકાવી દીધા હતા, જેઓ જૂના પુણે-બેંગલુરુ હાઇવે પરના લોકપ્રિય લોજમાં લંચ માટે આવ્યા હતા.

ગુરુજી, જે ભટકલના હતા, છેલ્લા દિવસોથી હોટલમાં રોકાયા હતા. સગાંવહાલાંની લાક્ષણિકતાના વર્તુળની રાહ જોવા માટે તે અહીં જ બદલાઈ ગયો હતો અને હત્યારાઓ તેને લગભગ જાણતા હતા. પોલીસે ઘટનાના 4 કલાક પછી જ બેલાગવી જિલ્લાના રામદુર્ગ નજીક ભાગી રહેલા બંનેને પકડવા માટે નિયંત્રણ કર્યું.

પોલીસે તેઓનું નિદાન ગુરુજીના ભૂતપૂર્વ કર્મચારીઓ મહંતેશ શિરુર અને મંજુનાથ મારેવાડ તરીકે કર્યું હતું. ગુરુજી દેશભરમાં એક સામાન્ય વાસ્તુ નિષ્ણાત બની ગયા અને ઐતિહાસિક સ્થાપત્ય વિષય સાથે સંબંધિત કાર્યક્રમોનું આયોજન કરતા અનેક કન્નડ ટીવી ચેનલો પર સામાન્ય બની ગયા. એવું કહેવાય છે કે તે દેશના વિવિધ તત્વોમાં વાસ્તવિક સંપત્તિના વ્યવસાયમાં પણ સામેલ થઈ ગયો હતો.

પ્રત્યક્ષદર્શીઓએ જણાવ્યું હતું કે હુમલાખોરો ધર્મશાળાની લોબીમાં ગુરુજી પાસેથી લાભ મેળવવાની આડમાં આવ્યા હતા. એકવાર તેમની નજીક આવ્યા પછી, તેઓ તેમના પર ફંગોળાયા, તેમને ફ્લોર પર લાવ્યા અને ગુસ્સેથી અને વારંવાર તેમને છરા મારવાનું શરૂ કર્યું, તે જ સમયે જ્યારે ગુરુજી તેમના પગ અને હાથ ફફડાવી રહ્યા હતા, જે રિસોર્ટના સીસીટીવી કેમેરામાંથી દેખાય છે. ગુરુજીને KIMS આરોગ્ય કેન્દ્રમાં ખસેડવામાં આવ્યા, જેમાં તેઓ પરિચયમાં નિર્જીવ જાહેર થયા.

હુબલ્લી-ધારવાડ પોલીસ કમિશનર લાભુ રામે વરિષ્ઠ પોલીસ અધિકારીઓ સાથે હોટલની મુલાકાત લીધી હતી. “આરોપી મુખ્યત્વે સીસીટીવી ફોટાના આધારે પકડાયા હતા. તેમની કારની નોંધણીની વ્યાપક વિવિધતા રેકોર્ડમાં ફેરવાઈ ગઈ અને બેલાગવી પોલીસના સહયોગથી તેમની ધરપકડ કરવામાં આવી,” અધિકારીએ જણાવ્યું. “અમે તપાસ જાહેર કરી છે અને કેટલાક લોકો આશ્ચર્યમાં છે. એકવાર તપાસ પૂરી થઈ જાય પછી, હત્યા પાછળનું કારણ જાણી શકાશે,” તેમણે રજૂઆત કરી.

બેલાગવી ડીવાયએસપી રમનગૌડા હટ્ટીએ જણાવ્યું કે કાયદા અમલીકરણ અધિકારીઓએ રામદુર્ગ નજીક આરોપીઓની ઓટોને અટકાવી અને તેમની ધરપકડ કરી. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે બે આરોપીઓ થોડા સમયથી ગુરુજી માટે કામ કરતા હતા અને તેમના કર્મચારીઓ પર નિર્ભર હતા.

2019 માં, ગુરુજીએ કેટલાક અન્ય કર્મચારી વણજક્ષીને મહંતેશ શિરુર સાથે ગાંઠ બાંધવામાં મદદ કરી હતી. તેણે દંપતીને રહેવા માટે એક ફ્લેટ પણ આપ્યો હતો. મહંતેશે તેની પ્રક્રિયા બંધ કર્યા પછી, ગુરુજીએ દંપતીને ફ્લેટ પરત કરવાની વિનંતી કરવાનું કહ્યું, જેના કારણે યુદ્ધ થયું, સૂત્રોએ જણાવ્યું.

મુખ્ય પ્રધાન બસવરાજ બોમાઈએ ગુરુજીની ક્રૂર હત્યા પર આઘાત વ્યક્ત કર્યો અને તેમના સંબંધીઓ અને ચાહકોના વર્તુળને વિશ્વાસ આપ્યો કે હત્યારાઓને કડક સજા સુનિશ્ચિત કરવા માટે તમામ પગલાં લેવામાં આવી શકે છે. તેમણે બેંગલુરુમાં પત્રકારોને સૂચના આપી કે ગુરુજીની હત્યા એક ઘૃણાસ્પદ અને દુર્ભાગ્યપૂર્ણ કૃત્ય બની ગયું.

Leave a Comment