મણિપુર દર્દનાક હાદશા માં અત્યાર સુધી 42 મૃતદેહ મળ્યા અને હજુ કેટલા લાપતા છે..જાણો વિગતે

મણિપુર ભૂસ્ખલનમાં કાટમાળ નીચે દટાયેલા લોકો માટે રાહત અને બચાવ કામગીરી હજુ પણ ચાલુ છે. નોની જિલ્લામાં રેલ્વે બાંધકામ સ્થળ પર ભૂસ્ખલનને કારણે મૃત્યુ પામેલા વધુ આઠ લોકોના મૃતદેહ મળી આવ્યા હતા, જેના કારણે રવિવારે અકસ્માતમાં મૃત્યુઆંક 42 થયો હતો જ્યારે 20 અન્ય લોકો ગુમ થયા હતા તેની શોધખોળ ચાલુ છે.

ગુવાહાટી/ઈમ્ફાલ. મણિપુરના નોની જિલ્લામાં રેલ્વે બાંધકામ સ્થળ પર ભૂસ્ખલનને કારણે જીવ ગુમાવનારા વધુ આઠ લોકોના મૃતદેહ મળી આવ્યા છે, જેનાથી રવિવારે અકસ્માતમાં મૃત્યુઆંક 42 થયો છે જ્યારે અન્ય 20 ગુમ થવા માટે શોધ અભિયાન ચાલુ છે. મણિપુર દર્દનાક હાદશા માં અધિકારીઓએ આ માહિતી આપી હતી. શનિવારથી તુપુલ વિસ્તારમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે અને તાજા ભૂસ્ખલનથી સર્ચ ઓપરેશનને અસર થઈ છે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

સર્ચ ઓપરેશન હજુ ચાલુ છે
એક સંરક્ષણ પ્રવક્તાએ રવિવારે ગુવાહાટીમાં જણાવ્યું હતું કે કાટમાળમાંથી અત્યાર સુધીમાં 42 મૃતદેહો મળી આવ્યા છે, જેમાંથી 27 ટેરિટોરિયલ આર્મીના જવાનો અને 15 નાગરિકો છે. “ત્રણ ગુમ થયેલા પ્રાદેશિક આર્મીના કર્મચારીઓ અને અન્ય 17ને શોધવાના પ્રયાસો ચાલુ છે. આર્મી, આસામ રાઈફલ્સ, ટેરિટોરિયલ આર્મી, એસડીઆરએફ અને નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ સર્ચ ઓપરેશનમાં રોકાયેલા છે.

પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે ખરાબ હવામાન છતાં સર્ચ ઓપરેશન ચાલુ છે. ગત રાત્રે ભારે વરસાદ પડ્યો હતો અને ભૂસ્ખલન થયું હતું.

ટેરિટોરિયલ આર્મીના 7 જવાનોના મૃતદેહ તેમના વતન મોકલવામાં આવ્યા હતા

અત્યાર સુધીમાં ટેરિટોરિયલ આર્મીના 13 જવાનો અને પાંચ નાગરિકોને સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢવામાં આવ્યા છે. પ્રવક્તાએ કહ્યું કે સાત પ્રાદેશિક આર્મીના જવાનોના મૃતદેહ રવિવારે તેમના વતન – પશ્ચિમ બંગાળના બાગડોગરા અને કોલકાતા અને ત્રિપુરાના અગરતલા મોકલવામાં આવ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે તેમના પાર્થિવ દેહને ઇમ્ફાલમાં સંપૂર્ણ સૈન્ય સન્માન આપવામાં આવ્યું હતું.

તાજા સમાચાર વાંચવા માટે અમારી વેબસાઇટ ને ફોલો કરી દેજો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here