રવિવારે લોહરદગામાં અનોખા લગ્ન જોવા મળ્યા હતા. અહીં એક યુવકે એક જ મંડપમાં બે યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા. લગ્ન પ્રસંગે એક યુવતીની બાઈક પણ રમતી જોવા મળી હતી. આ લગ્ન ગ્રામજનો અને પરિવારના સભ્યોની સંમતિથી થયા હતા.

મંડપ એક, વર એક પર કન્યા બે. એક જ વરના લગ્ન બંને વરરાજાઓ સાથે થયા હતા. રવિવારે યોજાયેલા આ અનોખા લગ્ન લોહરદગામાં જોવા મળ્યા હતા. ખાસ વાત એ છે કે આ લગ્ન પરિવાર અને સમાજની સહમતિથી થયા છે. આ પ્રસંગે ઉપસ્થિત વડીલોએ વર અને કન્યાને આશીર્વાદ આપ્યા હતા. રસપ્રદ વાત એ છે કે આ ‘દોઢ’ યુગલના બાળકો તેમના માતા-પિતાના લગ્ન પ્રસંગે રમતા-રમતા જોવા મળ્યા હતા.

આ મામલો લોહરદગા જિલ્લાના ભંદ્રા બ્લોકનો છે. સંદીપ ઉરાં અહીંના બાંદા ગામમાં રહે છે. તે બે છોકરીઓના પ્રેમમાં પડે છે. આ બાબતે સમાજમાં અવારનવાર ચર્ચાઓ થતી રહી છે. ધનમુંજી ગામમાં રહેતા સંદીપની એક ગર્લફ્રેન્ડ કુસુમ લાકરા છે. ત્રણ વર્ષથી બંને એકબીજાના પ્રેમમાં છે. કુસુમ લાકરા લગ્ન પહેલા જ સંદીપના બાળકની માતા બની ચૂકી છે. રવિવારે તેમના લગ્ન પ્રસંગે તેમનું બાળક ત્યાં રમી રહ્યું હતું.

રવિવારે દુલ્હન બનેલી બીજી છોકરી સ્વાતિ કુમારી છે, જે બડુના પતરાતુ મહતો ટોલીની રહેવાસી છે. એક વર્ષ પહેલાં, સ્વાતિ અને સંદીપનો પ્રેમ બંગાળમાં ઈંટોના ભઠ્ઠામાં સાથે કામ કરતી વખતે ખીલ્યો હતો. બે યુવતીઓ સાથે ચાલી રહેલા પ્રેમ પ્રકરણને કારણે અનેક વખત ઝઘડા થતા હતા. વાત ગામની સામે આવતી રહી. આખરે ગ્રામજનોએ બાંદા ગામમાં એક બેઠક યોજી અને આ બંને છોકરીઓના લગ્ન સંદીપ સાથે કરાવવાનો નિર્ણય કર્યો.

આ નિર્ણય બાદ આ બંને યુવતીઓએ રવિવારે સંદીપ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. આ લગ્ન પ્રસંગે બંને યુવતીઓ અને સંદીપના પરિવારના સભ્યો સિવાય ગામના તમામ લોકો એકઠા થયા હતા. સૌએ આ ‘દોઢ યુગલ વર-કન્યા’ને આશીર્વાદ આપ્યા.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here