કદાચ તમને સાંભળીને નવાઈ લાગશે કે સેક્સ દરમિયાન તેની અસર માત્ર યોનિ પર જ નથી પડતી, પરંતુ બ્રેસ્ટ પર પણ સેક્સ પ્લેની સંપૂર્ણ અસર જોવા મળે છે. સેક્સોલોજિસ્ટ ડૉ. રાજન ભોસલેએ જણાવ્યું કે જ્યારે તમે સેક્સ કરતી વખતે ખૂબ જ ઉત્તેજિત થાઓ છો, ત્યારે તેની બ્રેસ્ટ પર કેવી અસર થાય છે.

જ્યારે સેક્સ્યુઅલી ઉત્તેજિત થાય છે ત્યારે બ્રેસ્ટગેમ્સ સ્તન ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેકની અનુભૂતિ – જ્યારે પુરૂષો સ્તન સાથે ફોરપ્લે કરે છે, ત્યારે કેટલીક સ્ત્રીઓ કોઈપણ યોનિમાર્ગ અથવા ભગ્નને ઉત્તેજિત કર્યા વિના વહેલા ઓર્ગેઝમ સુધી પહોંચે છે. પણ એવું થતું નથી.

જ્યારે સેક્સ્યુઅલી ઉત્તેજિત થાય ત્યારે સ્તન- પ્રકાશનની સુગંધ

સ્તનમાંથી નીકળતી મીઠી વાસ – સેક્સ દરમિયાન એપોક્રાઈન ગ્રંથિમાંથી નીકળતા ફેરોમોન્સને કારણે આ મીઠી સુગંધ સ્તનમાંથી આવે છે. પરંતુ સૌથી દુઃખદ વાત એ છે કે પુરુષો તેને અનુભવી શકતા નથી.

સ્તનોનો રંગ બદલાય છે – જ્યારે સેક્સ્યુઅલી ઉત્તેજિત થાય છે

સ્તનના રંગમાં ફેરફાર – સેક્સ દરમિયાન જ્યારે ઉત્તેજના આવે છે, ત્યારે છાતી તરફ લોહીનું પરિભ્રમણ વધવા લાગે છે, જેના કારણે સ્તનોનો રંગ બદલાવા લાગે છે. પરંતુ ડો. ભોંસલે કહે છે કે જેમનો રંગ ગોરો હોય છે તેમનામાં બદલાવ જોવા મળે છે, પરંતુ જેમનો રંગ શ્યામ હોય છે તેમને કોઈ ફરક દેખાતો નથી.

જ્યારે લૈંગિક રીતે ઉત્તેજિત થાય ત્યારે સ્તન ફૂલે છે

સ્તનમાં સોજો આવે છે- સામાન્ય રીતે જ્યારે મહિલાઓ સેક્સ દરમિયાન ઉત્તેજિત થાય છે અને ઓર્ગેઝમ સુધી પહોંચે છે ત્યારે બ્રેસ્ટની સાઈઝ વધી જાય છે અથવા સોજો આવી જાય છે. પરંતુ ડો. ભોંસલે કહે છે કે સ્તન વધારવાની પ્રક્રિયા દરેક સ્ત્રીમાં સરખી નથી હોતી, તેથી આવી આશા રાખવી હંમેશા ખોટી હોઈ શકે છે.

સ્તનની ડીંટી ઉત્થાન – જ્યારે સેક્સ્યુઅલી ઉત્તેજિત થાય છે

સ્તનની ડીંટડી ઉત્થાન – જ્યારે મહિલાઓ ઉત્તેજિત થાય છે ત્યારે નિપલ બહાર આવે છે અને આ પ્રક્રિયાને ‘નિપલ ઈરેક્શન’ કહેવામાં આવે છે. ડો. ભોંસલે કહે છે કે આ પ્રક્રિયા ઓરલ સેક્સને કારણે નથી પરંતુ એરોલાની અંદરના સ્નાયુઓના સંકોચનને કારણે થાય છે. પરંતુ આ પ્રક્રિયા દરેક સ્ત્રી સાથે થતી નથી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here