સ્વાભાવિક છે કે જેમ-જેમ તમારી ઉંમર વધતી જાય છે તેમ-તેમ તમે સેક્સ લાઈફનો આનંદ માણી શકતા નથી, કારણ કે એસ્ટ્રોજનના સ્તરમાં ઘટાડો થવાને કારણે સેક્સની ઈચ્છા પણ ઘટી જાય છે અથવા ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શનની સમસ્યા પણ થાય છે. આ સંબંધમાં સેક્સોલોજિસ્ટ ડૉ.આર. રૈનાએ કેટલીક ટિપ્સ આપી છે, જેની મદદથી તમે તમારી સેક્સ લાઇફને ફરી માણી શકો છો.

ધ્યાન મગજના ન્યુરલ માર્ગોને બદલી શકે છે, તેને તણાવ માટે વધુ સ્થિતિસ્થાપક બનાવે છે. ફક્ત સીધા બેસો, તમારી આંખો બંધ કરો અને તમારું ધ્યાન એક વસ્તુ પર કેન્દ્રિત કરો. તમે કોઈપણ મંત્રનો પાઠ કરી શકો છો, એક સરળ OM હોઈ શકે છે, જ્યારે ધીમે ધીમે શ્વાસ લેવો અને બહાર કાઢવો.

વ્યાયામ કરવાથી શરીરના રક્ત પરિભ્રમણમાં સુધારો થાય છે, જેના કારણે ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શનની સમસ્યાને અમુક હદ સુધી નિયંત્રિત કરી શકાય છે. હાઈ બ્લડ પ્રેશરને નિયંત્રિત કરીને ઉત્થાન સુધારી શકાય છે.

50 થી વધુ ઉંમરના પુરુષો માટે તમારી-દવાઓ-સેક્સ ટિપ્સ તપાસો દવા તપાસો – ઘણીવાર હાઈ બ્લડ પ્રેશરની દવાઓ તમારી સેક્સ માટેની ઈચ્છા ઘટાડે છે, તેથી જો તમને આવું લાગતું હોય, તો ડૉક્ટરની સલાહ લો અને આ દવાની જગ્યાએ બીજી દવા લેવાનો પ્રયાસ કરો.

સેક્સ પોઝિશનમાં બદલાવ- શક્ય છે કે ઉંમરની સાથે એક જ પ્રકારની પોઝિશન ટ્રાય કરતી વખતે તમને કંટાળો આવવા લાગે, જેના કારણે સેક્સ લાઈફનો આનંદ ઓછો થવા લાગે. તેથી કેટલીક નવી પોઝિશન્સ અજમાવવાનો પ્રયાસ કરો જેમાં તમે બંને આરામદાયક અનુભવો અને એકબીજા સાથે આનંદ કરી શકો.

ખાવા-કામવાસના-વધારા-ખોરાક-સેક્સ ટિપ્સ
આહાર- તમારા આહારમાં એવી વસ્તુઓ લો કે જેનાથી તમારી સેક્સ માટેની ઈચ્છા વધે એટલે કે કામેચ્છા સુધારે. આ ફેરોમોન્સ અને હોર્મોન્સના ઉત્પાદનમાં સુધારો કરે છે. કામેચ્છાનું સ્તર વધારવા માટે તમારા આહારમાં કેળા, ડ્રમસ્ટિક્સ, અંજીર, બદામ વગેરેનો સમાવેશ કરો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here