તુલસીને પવિત્ર છોડ તરીકે ગણવામાં આવે છે. હિન્દુ ધર્મમાં તેનું વિશેષ મહત્વ જણાવવામાં આવ્યું છે. આ છોડને ઘરમાં લગાવવો ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. તુલસીનો છોડ લગભગ દરેક હિન્દુ વ્યક્તિના ઘરમાં જોવા મળે છે. તુલસીને દેવીનો દરજ્જો છે. શ્રી કૃષ્ણ અને તુલસીના વિવાહ પણ દેવ ઉથની ગ્યારસ પર થાય છે.

તુલસીમાં સકારાત્મક ઉર્જા હોવાનું કહેવાય છે. તેને ઘરના આંગણામાં રાખવાથી નકારાત્મક ઉર્જાનો નાશ થાય છે. દુષ્ટ શક્તિઓ ઘરથી દૂર રહે છે. ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ રહે છે. તુલસીને સૌભાગ્યનું પ્રતિક પણ માનવામાં આવે છે. જે ઘરમાં તુલસી હોય ત્યાં દરરોજ સવાર-સાંજ દીવો પ્રગટાવીને પૂજા કરવી જોઈએ.

તુલસીના ઘણા ઔષધીય ફાયદા પણ છે. આ સ્વાસ્થ્ય માટે સારું છે. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે તુલસીના સૂકા પાન પણ ખૂબ ઉપયોગી છે. ઘણા લોકો આ સૂકા પાંદડાને છાંટીને ફેંકી દે છે. પરંતુ તમે તેમના માટે ઘણી વસ્તુઓ પણ કરી શકો છો. તેમને ચમત્કારિક માનવામાં આવે છે.

તુલસીના સૂકા પાન ખૂબ કામના છે

  1. ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, તુલસીના સૂકા પાંદડા ભગવાન કૃષ્ણને ખૂબ પ્રિય છે. તમે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણને ભોગ તરીકે આ અર્પણ કરી શકો છો. તુલસીના પાન તોડીને ભગવાન કૃષ્ણ માટે 15 દિવસ સુધી વાપરી શકાય છે.
  2. બાલ ગોપાલ એટલે કે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણના બાળ સ્વરૂપને સ્નાન કરતી વખતે પણ તુલસીના સૂકા પાનનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. તમે તેને તેમના નહાવાના પાણીમાં નાખો. તે જ સમયે, તમે તમારા પોતાના નહાવાના પાણીમાં સૂકા તુલસીના પાન પણ ઉમેરી શકો છો. આમ કરવાથી તમારા શરીરમાં રહેલી તમામ નકારાત્મક ઉર્જા નાશ પામશે.
  3. જો તમે તમારી આર્થિક સ્થિતિને મજબૂત કરવા માંગો છો, તો આ બાબતો કરો. થોડા સૂકા તુલસીના પાન લો અને તેને લાલ રંગના કપડામાં બાંધી દો. હવે આ કપડાને તિજોરીમાં અથવા પૈસા રાખવાની જગ્યાએ રાખો. આવું કરવાથી ઘરમાં માતા લક્ષ્મીની કૃપા હંમેશા બની રહે છે. ઘરની પ્રગતિ થશે. પૈસાની કમી ક્યારેય નહીં થાય.
  4. તમે ગંગાજળમાં સૂકા તુલસીના પાન પણ નાખી શકો છો. આનાથી ઘરમાં છાંટવાથી નકારાત્મક ઉર્જાનો નાશ થાય છે. ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાનું સ્તર વધે છે. ઝઘડા ઓછા છે. શાંતિ પ્રવર્તે છે. રોગો દૂર રહે છે

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here