પોતાનું ઘર દરેકનું સપનું હોય છે. ભાડાના મકાનમાં રહેવું કોઈને પસંદ નથી. પરંતુ આજકાલ ઘરની કિંમતો એટલી વધી ગઈ છે કે સામાન્ય માણસ માટે તે ખરીદવું શક્ય નથી. તો જો તમને માત્ર 85 રૂપિયામાં ઘર મળે તો? આ રકમ સાંભળીને તમે કહેશો કે 85 હજારની વાત કરો છો કે લાખની? જવાબ છે ના. તમે માત્ર રૂ.85માં ઘરના માલિક બની શકો છો. તમે આ ઘર ક્યાંથી મેળવો છો? તે આટલું સસ્તું કેમ છે? આ બધું જાણવા માટે સમાચારના અંત સુધી જોડાયેલા રહો.

અહીં 85 રૂપિયામાં ઘર મળી રહ્યું છે

85 રૂપિયાની કિંમતનું આ ઘર ઇટાલીના સિસિલીના મુસોમેલીમાં મળી રહ્યું છે. જો કે, આ ઘર ખરીદવા માટે કેટલાક નિયમો અને શરતો છે. દેશના જૂના મકાનો વેચવા માટે અહીંના સ્થાનિક પ્રશાસન દ્વારા યુરો (લગભગ રૂ. 85) સ્કીમ ચલાવવામાં આવી રહી છે. તમે ઇટાલીના નાગરિક ન હોવ, પરંતુ તમે આ ઘર ખરીદી શકો છો. જો કે, આ ઘર લેવા માટે, તમારે કેટલાક નિયમો અને નિયમોનું પાલન કરવું પડશે. આમાં મુખ્ય નિયમ એ છે કે તમારે ઘર ખરીદ્યાના લગભગ એકથી ત્રણ વર્ષમાં તેનું રિનોવેશન કરાવવું પડશે.

વાસ્તવમાં દુનિયામાં કેટલાક એવા દેશ છે જ્યાં ગામડા કે શહેરની વસ્તી ઘણી ઓછી છે. ઉપરથી ઘણા જૂના મકાનો છે. આવી સ્થિતિમાં દેશની સરકાર લોકોને 1 ડોલર અથવા 1 યુરો સ્કીમ હેઠળ ઘર ખરીદવાની તક આપી રહી છે. તેનાથી સરકારને બે ફાયદા થશે. પહેલા તેમના શહેર કે ગામની વસ્તી વધશે અને સ્થાનિક લોકોની આવક પણ વધશે. બીજી તરફ, જે ગ્રાહક પોતાનું જૂનું મકાન ખરીદશે તે એકથી ત્રણ વર્ષમાં તેનું સમારકામ કરાવીને તેને ફરીથી નવા જેવું બનાવી દેશે. તેનાથી તેમના શહેર કે ગામની સુંદરતામાં પણ વધારો થશે.

આ લોકોએ ખરીદ્યું હતું, પરંતુ હવે વેચી રહ્યા છે

આ યોજના કોરોના સમયગાળા દરમિયાન વધુ સામે આવી હતી. કોરોનાના કારણે ઘણી જગ્યાએ પ્રોપર્ટીના ભાવ આ જ રીતે નીચે આવ્યા હતા. ઘણા લોકોએ પોતાના ઘર કે ફ્લેટ પણ અડધી કિંમતે વેચી દીધા છે. વેલ આ 85 રૂપિયાનું ઘર બ્રિટનમાં રહેતા ઓસ્ટ્રેલિયન વ્યક્તિ ડેની મેકક્યુબિને લીધું હતું. પરંતુ મજૂરો ન મળવાને કારણે તેઓ મકાનનું નવીનીકરણ કરાવી શક્યા ન હતા. હકીકતમાં, છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓથી, ઇટાલી મજૂરોની અછતનો સામનો કરી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં મેકક્યુબિનને ઘર વેચવું પડશે. શા માટે તે શરત મુજબ સમયસર ઘરનું રિનોવેશન કરાવી શકતો નથી.

ડેની મેકક્યુબિનનું ઘર સિસિલીના કાલટાનીસેટ્ટા પ્રાંતમાં સ્થિત મુસોમેલીના એક નગરમાં છે. મેનફ્રેડો III ચિરામોન્ટે 14મી સદીમાં મુસોમેલીની સ્થાપના કરી હોવાનું કહેવાય છે. પછી તેનું નામ ‘મેનફ્રેડી’ પડ્યું.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here