હિન્દી સિનેમાના શ્રેષ્ઠ અભિનેતા ઈરફાન ખાનના અવસાનને લગભગ બે વર્ષ થઈ ગયા છે. આજે પણ ઈરફાન ચાહકોના દિલમાં જીવંત છે. તે પોતાની યાદો, ફિલ્મો અને ટુચકાઓ દ્વારા હંમેશા ચાહકોના દિલમાં જીવંત રહેશે. ઈરફાન ખાને ફિલ્મી દુનિયામાં એક મોટી અને ખાસ ઓળખ બનાવી હતી.

ઈરફાન ખાન પોતાના શાનદાર અભિનયને કારણે બોલિવૂડના ઘણા મોટા દિગ્ગજોને પાછળ છોડી દેતા હતા. તેમના અભિનયની સાથે તેઓ તેમના શાંત સ્વભાવ અને સાદગી માટે પણ જાણીતા હતા. દરેક વ્યક્તિ ઇરફાન ખાનને ખૂબ પ્રેમ કરતો હતો, જોકે તેના મૃત્યુથી તેના તમામ ચાહકોના દિલ તૂટી ગયા હતા.

તમને જણાવી દઈએ કે ચાહકોના દિલમાં એક ખાસ ઓળખ ધરાવતા ઈરફાન ખાન પોતાના પરિવારની પણ ખૂબ નજીક હતા. તેઓ તેમના પુત્ર બાબિલ ખાનની પણ ખૂબ નજીક હતા. ઈરફાનના અંતિમ દિવસોમાં તેનો પુત્ર બાબિલ તેની સાથે હતો. ઈરફાનના મૃત્યુ બાદ બાબિલે તેના પિતાને ઘણી વાર યાદ કર્યા છે અને તેના વિશે ઘણું કહ્યું છે, જ્યારે હવે ફરી એકવાર બાબિલે તેના પિતા ઈરફાનને યાદ કર્યા છે.

તાજેતરમાં, બાબિલે તેના પિતાના અંતિમ દિવસોનો એક કિસ્સો શેર કર્યો છે. તેણે કહ્યું છે કે એક દિવસ હું પિતાના રૂમમાં ગયો. મેં તેને પૂછ્યું કે હું નાનો હતો ત્યારે તું મારી શાળાના નાટકમાં કેમ ન આવ્યો.

પછી પિતાએ મને પૂછ્યું કે શું તે હજી પણ તેના વિશે વિચારે છે. બાબિલે વધુમાં કહ્યું કે પિતાની વાત સાંભળીને હું ભાવુક થઈ ગયો અને પિતાના રૂમમાંથી બહાર જવા લાગ્યો.

બાબિલ રૂમમાંથી બહાર નીકળી જાય છે અને થોડા સમય પછી ઈરફાન બાબિલની માફી માંગવા તેના રૂમમાંથી બહાર આવે છે. ઉલ્લેખનીય છે કે, ઈરફાન છેલ્લા કેટલાક સમયથી કેન્સર જેવી ગંભીર બીમારી સામે ઝઝૂમી રહ્યો હતો. ત્યારબાદ તેની તબિયત પણ ખાસ્સી બગડી ગઈ હતી.

રફાનની બીમારીની સારવાર વિદેશમાં પણ કરાવવામાં આવી હતી, જો કે તે આ જીવલેણ બીમારીથી છુટકારો મેળવી શક્યો ન હતો અને આખરે વર્ષ 2020માં 29 એપ્રિલે ઈરફાનનું અવસાન થયું હતું. ઈરફાને માત્ર 53 વર્ષની નાની ઉંમરે આ દુનિયા છોડી દીધી હતી. જેના કારણે તેના ચાહકો ચોંકી ગયા હતા.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ઇરફાન પણ તેના પિતાના માર્ગ પર ચાલીને અભિનેતા બનવા જઈ રહ્યો છે. તે ફિલ્મ ‘કિલા’થી ફિલ્મી દુનિયામાં પગ મૂકશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here