ફ્લોપ થયા બાદ પણ રાજાઓ જેવી લાઈફ જીવે છે સંજય કપૂર, જાણો ક્યાંથી લાવે છે આટલા રૂપિયા…..

જો તમે હિન્દી ફિલ્મોના શોખીન હોવ તો તમારે સંજય કપૂરને યાદ કરવો જ જોઈએ. અનિલ કપૂરનો નાનો ભાઈ સંજય બોલિવૂડમાં ધમાકો કરવા આવ્યો હતો, પરંતુ દર્શકોએ તેને ફ્લોપ કર્યો. ચહેરા પર નિર્દોષતા સાથે સંજય કપૂર ધીમે-ધીમે પોતાની જાતને ફિલ્મોથી અલગ કરવાનું વધુ સારું માનવા લાગ્યા.

સંજય કપૂર ભલે ફ્લોપ અભિનેતા હોય પરંતુ તે રાજાની જેમ જીવે છે. મોંઘા વાહનોમાં ફરવું, આલીશાન મકાનોમાં રહેવું અને મોટી હોટલ અને પાર્ટીઓમાં દેખાવાનો તેનો શોખ છે. હવે તમે વિચારતા જ હશો કે એક ફ્લોપ એક્ટર આટલા બધા શોખ પૂરા કરવા માટે પૈસા ક્યાંથી લાવે છે, ચાલો તમને તેની સંપત્તિથી લઈને તેની કમાણી વિશે માહિતી આપીએ.

આટલી સંપત્તિ છે, જાણો કમાણીનાં માધ્યમ
સંજય કપૂર ભલે ફ્લોપ થયો હોય પરંતુ તેની સંપત્તિ કરોડોમાં છે. તેમની પાસે 70 થી 75 કરોડની સંપત્તિ છે. કમાણીની વાત કરીએ તો તે વેબ સિરીઝથી લઈને ફિલ્મોમાં અભિનય કરીને કમાણી કરે છે. તેણે તેની પત્ની સાથે પ્રોડક્શન હાઉસ પણ ખોલ્યું છે. તેનું નામ સંજય કપૂર એન્ટરટેઈનમેન્ટ પ્રાઈવેટ લિમિટેડ છે.

તેના શોખ વિશે વાત કરીએ તો સંજયના શોખ રાજા જેવા છે. તેમની પાસે બેન્ટલી અને BMW A6 થી લઈને મર્સિડીઝ વાહનો સુધીના મોંઘા વાહનો છે. તે ઘણીવાર પરિવાર સાથે પાર્ટીઓમાં પણ જોવા મળે છે. તેની પુત્રી શનાયા કપૂર પણ બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરવા જઈ રહી છે. કરણ જોહર તેમને લોન્ચ કરી રહ્યો છે.

કરિયરની શરૂઆત 1995માં થઈ હતી.

પોતાના ભાઈ અનિલ કપૂરની જેમ સંજય પણ ફિલ્મોમાં હીરો બનીને આવ્યો હતો. તેણે પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત વર્ષ 1995માં કરી હતી. તેની પહેલી ફિલ્મ ‘પ્રેમ’ હતી. જો કે આ પછી તેની ફિલ્મ ‘રાજા’ ઘણી સફળ રહી અને તેને સફળતા મળી. આ ફિલ્મમાં તે માધુરી દીક્ષિત સાથે જોવા મળ્યો હતો.

આ પછી પણ તેમની કેટલીક યાદગાર ફિલ્મો આવી જેમાં ‘ઓઝાર’, ‘મોહબ્બત’ અને ‘સિર્ફ તુમ’ હતી. જો કે આ ફિલ્મોમાં તેના અભિનયના વખાણ થયા હતા પરંતુ તે ક્યારેય સફળ કલાકારોમાં સામેલ થઈ શક્યો નહોતો. અભિનયની દુનિયામાં સંજય કપૂરનો સિક્કો જામી શક્યો નહીં અને તે ભાઈની જેમ સફળ થઈ શક્યો નહીં.

17 ઓક્ટોબર 1965ના રોજ મુંબઈમાં જન્મેલા સંજય કપૂરના પિતાનું નામ સુરિન્દર કપૂર હતું. તેઓ એક ફિલ્મ નિર્માતા હતા, તેમની માતાનું નામ નિર્મલ કપૂર હતું. ફિલ્મોમાં ફ્લોપ થયા બાદ તે નાના પડદા તરફ વળ્યો હતો.

વર્ષ 2003માં કરિશ્માઃ ધ મિરેકલ ઓફ ડેસ્ટિની નામનું નાટક આવ્યું હતું. આ શોમાં સંજય જોવા મળ્યો હતો. આ સાથે તેણે વેબ સિરીઝમાં પણ કામ કર્યું હતું. તે સંજય ધ ગોન ગેમ, ધ લાસ્ટ અવર થી સોગી હોગા તેરા બાપ જેવી વેબ સિરીઝમાં દેખાયો છે.

Leave a Comment