ટીચરે 13 વર્ષના છોકરાએ જબરજસ્તી કર્યા લગ્ન, સુહાગરાત બાદ જ થયું એવું કે…..

તમે બધાએ મહિલાઓ પર થતા અત્યાચાર અને અત્યાચારની વાતો તો સાંભળી જ હશે. તમે સમાચારમાં એ પણ સાંભળ્યું હશે કે જો તમે ક્યાંક કોઈ છોકરી સાથે બળજબરીથી લગ્ન કરો છો તો કોઈ સગીર સાથે અન્યાય થયો છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક સમાચાર જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આ એવા સમાચાર છે કે જેને સાંભળીને તમે પણ ચોંકી જશો.

શિક્ષકે સગીર છોકરા સાથે બળજબરીથી લગ્ન કર્યા
આ સમાચાર મુજબ અહીં કોઈ મહિલા પર બળાત્કાર થયો નથી. તેના બદલે અહીં એક મહિલાએ સગીર છોકરા પર અત્યાચાર ગુજાર્યો છે. મળતી માહિતી મુજબ આ મામલો પંજાબના જલંધરનો છે. અહીં એક મહિલાએ 13 વર્ષના સગીર છોકરા સાથે બળજબરીથી લગ્ન કર્યા.

જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે મહિલા વ્યવસાયે શિક્ષિકા છે અને તેણે પોતાના જ વિદ્યાર્થી સાથે આ કૃત્ય કર્યું છે. તેની પાછળ અંધશ્રદ્ધા કારણભૂત હોવાનું કહેવાય છે. વાસ્તવમાં મામલો જલંધરના બસ્તી બાવા ખેલ વિસ્તારનો છે. અહીં આ મહિલા શિક્ષિકાએ અંધશ્રદ્ધાના કારણે લગ્નમાં મોડું થવાને કારણે સગીર સાથે બળજબરીથી લગ્ન કર્યા હતા.

માંગલિક દોષને કારણે બળજબરીપૂર્વક લગ્ન
આરોપી મહિલા પાસે માંગલિક દોષ હતો, જેના કારણે તેણે આ કર્યું, તેને લાગ્યું કે આમ કરવાથી તેનો માંગલિક દોષ ટળી જશે. જોકે, મામલો સામે આવ્યા બાદ જ પીડિત વિદ્યાર્થીના પરિવારજનોએ મહિલા શિક્ષક વિરુદ્ધ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

અત્યાર સુધી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, આરોપી મહિલા ગામની જ એક શાળામાં શિક્ષિકા છે. અહીં તેણે તેના એક સગીર વિદ્યાર્થીને ટ્યુશનની લાલચ આપીને ઘરે બોલાવ્યો હતો. ત્યાર બાદ તેને બળજબરીથી લગભગ 6 દિવસ સુધી પોતાના ઘરમાં રાખ્યો હતો. અને પછી તેના માંગલિક દોષને ટાળવા માટે તેની સાથે લગ્ન કર્યા.

પીડિત વિદ્યાર્થીઓ ગરીબ પરિવારમાંથી આવે છે. આવી સ્થિતિમાં બાળકને ટ્યુશન મોકલવાનું તેમના માટે શક્ય નહોતું, આનો ફાયદો ઉઠાવીને મહિલાએ વિદ્યાર્થિની સાથે બડબડ કરી હતી. આરોપી મહિલાએ વિદ્યાર્થીના માતા-પિતાને કહ્યું કે તમે થોડા દિવસ દીકરાને મારી પાસે છોડી દો, હું તેને ભણાવીશ. જેના માટે બાળકના પરિવારજનો તૈયાર થઈ ગયા હતા. આ પછી મહિલાએ વિદ્યાર્થીને પોતાના ઘરે બોલાવી તેની સાથે બળજબરીથી લગ્ન કરી લીધા. આ લગ્નમાં મહિલાએ હળદર-મહેંદી સેરેમનીથી લઈને હનીમૂન સુધીની વિધિઓનું નાટક કર્યું હતું.

આ પછી લગ્નના 6 દિવસ પછી મહિલા પોતે વિધવા બની ગઈ હતી. પોતાના હાથે સુહાગની બંગડીઓ તોડી અને મંગળસૂત્ર ફેંકી દીધું. આ પછી, મહિલાએ તેના સંબંધીઓને તેના પતિના ખોટા મૃત્યુના સમાચાર આપીને ઘરે શોક સભાનું આયોજન કર્યું. જ્યાં મહિલા સફેદ સાડી પહેરેલી વિધવા મહિલાની જેમ વિલાપ કરતી જોવા મળી હતી. આ પછી મહિલાએ વિદ્યાર્થીને તેના ઘરે મોકલી દીધો, વિદ્યાર્થીએ આખી વાત તેના પરિવારને જણાવી. જે બાદ મહિલા આરોપી વિરુદ્ધ કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Comment