સમુદ્રની તલહટીમાં એલિયન્સનુ જહાજ મળ્યું, જાણો પછી તો…..

આકાશમાં કે પૃથ્વી પર એલિયન સ્પેસશીપ અથવા જહાજ જોવાનો દાવો ઘણી વખત કરવામાં આવ્યો છે. પરંતુ હવે દરિયાની અંદર એલિયન શિપ શોધવાનો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે. એલિયન સ્પેસશીપ (અનઆઈડેન્ટિફાઈડ ફ્લાઈંગ ઓબ્જેક્ટ (યુએફઓ))ની શોધ કરી રહેલા એક વ્યક્તિએ દાવો કર્યો છે કે તેણે પેરુ નજીકના સમુદ્રમાં એલિયન જહાજ શોધી કાઢ્યું છે. તે પણ ગૂગલ અર્થની મદદથી.

સમુદ્રના તળિયે આ એલિયન જહાજ પેરુની નાઝકા લાઇન્સથી દૂર નથી. આ એલિયન જહાજ મળી આવવાનો દાવો કરનાર વ્યક્તિનું નામ સ્કોટ સી. વેરીંગ છે. તેઓએ દાવો કર્યો છે કે તેઓએ પ્રાચીન એલિયન જહાજ જોયું છે અને તેના 100% મજબૂત પુરાવા છે.

સ્કોટ દાવો કરે છે કે આ પ્રાચીન એલિયન ટેક્નોલોજી છે, જે સમુદ્રની અંદર છુપાયેલી છે. તેને જોવા માટે, તમે અહીં અંગ્રેજીમાં લખેલા ગૂગલ અર્થ પર ક્લિક કરો, તે તમને પેરુ નજીકના દરિયામાં આવેલા એલિયન જહાજ પર સીધું લઈ જશે, જેની શોધ સ્કોટ સી. વેરિંગ દ્વારા કરવામાં આવી છે.

આશ્ચર્યની વાત એ છે કે સ્કોટ જેને એલિયન જહાજ કહી રહ્યા છે, તેનો વ્યાસ લગભગ 7 કિલોમીટર છે. આ જગ્યા નાઝકા લાઈન્સ પાસે છે. નાઝકા લાઇન્સ પ્રી-કોલમ્બિયન જીઓગ્લિફ્સ છે. તે પાલપા ખીણમાં હાજર ખડકાળ દરિયાકાંઠાના રણની ટેકરીઓ વચ્ચે બાંધવામાં આવ્યું છે. તે પુષ્ટિ છે કે નાઝકા રેખાઓ એલિયન્સ દ્વારા બનાવવામાં આવેલ આકૃતિઓ નથી.

ગૂગલ અર્થ ક્યારેય એવું કહેતું નથી કે તે સમુદ્રના તળિયે જે વસ્તુઓ બતાવે છે તે સચોટ અને સચોટ છે. તેમની રજૂઆત ખોટી હોઈ શકે છે. આનો અર્થ એ છે કે ત્યાં કોઈ પણ પ્રકારના એલિયન જહાજો નથી. ન તો કોઈ પ્રાચીન શહેરનો આકાર. એવું બની શકે છે કે જ્યારે આ ઇમેજ ગૂગલ અર્થ પર ડેવલપ કરવામાં આવી રહી હોય, ત્યારે કેટલાક ડેટાનું યોગ્ય રીતે વિશ્લેષણ કરવામાં ન આવ્યું હોય. જેના કારણે આવો આકાર બની રહ્યો છે.

એવું પણ બની શકે કે તે કોઈના મગજની ઉપજ હોય ​​અને તેણે ગૂગલ અર્થ સાથે ટિંકરિંગ કરીને કોઈ પ્રકારની ડિજિટલ આર્ટ કરી હોય. પરંતુ તેનો અર્થ એ નથી કે ગૂગલ અર્થ પર બધું જ અવ્યવસ્થિત છે. તમે ગૂગલ અર્થની મદદથી ઘણા નકશાઓ દોરી શકો છો. આફતોમાં લોકોને મદદ કરવા માટે તેનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. પરંતુ આજ સુધી કોઈએ તેની મદદથી એલિયનનું જહાજ શોધી શક્યું નથી. આવો દાવો પહેલીવાર કરવામાં આવી રહ્યો છે.

જો કે લાઈવ સાયન્સ નામની વેબસાઈટે આ સમાચાર તરફ ઈશારો કરતા કહ્યું કે આ ડિજિટલ ડેટાની હેરાફેરી છે. આ ડેટાના સંગ્રહ, પ્રક્રિયા અને ફરીથી સંયોજનમાં ભૂલોને કારણે હોઈ શકે છે.

Leave a Comment