મિસ યુનિવર્સ હરનાજએ હિજાબ વિવાદ પર આપ્યું આવું બયાન, સોશિયલ મીડિયામાં થઈ વાયરલ….

કર્ણાટક રાજ્યથી શરૂ થયેલો હિજાબ વિવાદ ઓછો થવાનું નામ નથી લઈ રહ્યો. આ મામલે હાઈકોર્ટનો નિર્ણય પણ આવી ગયો છે. કોર્ટે સ્કૂલોની અંદર હિજાબ ન પહેરવાના સ્કૂલના નિર્ણયને પણ માન્ય રાખ્યો છે. આ પછી પણ વિવાદ ઓછો નથી થઈ રહ્યો અને તેને છોકરીઓની સ્વતંત્રતા સાથે જોડીને જોવામાં આવી રહ્યો છે.

હિજાબ વિવાદ પર વિવિધ નિવેદનો સામે આવ્યા છે. તાજેતરનો વિવાદ મિસ યુનિવર્સ હરનાઝ સંધુ સામે આવ્યો છે. તેણે આ મામલે આવું નિવેદન આપ્યું છે, જેના પછી તે ભારે ટ્રોલ થઈ રહી છે. પત્રકારે તેમને આ વિવાદ પર તેમનો અભિપ્રાય પૂછ્યો હતો. હરનાઝે આ વિવાદને છોકરીઓની સ્વતંત્રતા સાથે જોડી દીધો.

કર્ણાટકથી વિવાદ શરૂ થયો.

હિજાબનો વિવાદ કર્ણાટકના ઉડુપી જિલ્લામાંથી શરૂ થયો હતો. અહીં કેટલીક મુસ્લિમ છોકરીઓ હિજાબ પહેરીને સ્કૂલની અંદર જવા માંગતી હતી. તે જ સમયે, શાળાએ તેને નિયમ મુજબ પ્રવેશ આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. આ મુદ્દે હોબાળો થયો હતો અને મામલો હાઈકોર્ટમાં પહોંચ્યો હતો. યુવતીઓએ તેને તેમની ધાર્મિક સ્વતંત્રતાનું ઉલ્લંઘન ગણાવ્યું હતું.

હાઇકોર્ટે આ મામલે સુનાવણી કરી હતી. આ પછી નિર્ણય લેવામાં આવ્યો કે હિજાબ ઇસ્લામનો અભિન્ન અંગ નથી. આવી સ્થિતિમાં ક્યાંયથી વિદ્યાર્થીનીઓની ધાર્મિક સ્વતંત્રતાનો ભંગ થઈ રહ્યો નથી. કોર્ટે સ્પષ્ટ કહ્યું કે શાળાના ડ્રેસ કોડ મુજબ ત્યાં ભણતા વિદ્યાર્થીઓએ આવવું પડશે. હવે આ મામલો સુપ્રીમ કોર્ટમાં પહોંચ્યો છે.

જાણો શું કહ્યું મિસ યુનિવર્સ હરનાઝે

હરનાઝ સંધુ હિજાબ વિવાદ પર નિવેદન આપવા માટે છવાઈ ગઈ હતી. તે એક ફંક્શન માટે મુંબઈ આવી હતી. 22 વર્ષની હરનાઝની એક પત્રકાર હિજાબ વિવાદ પર તેની બાજુ જાણવા માંગતી હતી. શરૂઆતમાં તેની ટીમે સ્પષ્ટ ના પાડી. ટીમે કહ્યું કે તેમને રાજનીતિ સાથે સંબંધિત કોઈ સવાલ પૂછવામાં ન આવે.

જો કે આ પછી પણ પત્રકારે તેમને સવાલો પૂછ્યા હતા. આ અંગે હરનાઝની પ્રતિક્રિયા બાદ તે ટ્રોલ થવા લાગી હતી. મિસ યુનિવર્સે કહ્યું કે શા માટે લોકો હંમેશા છોકરીઓને ટાર્ગેટ કરે છે. હરનાઝે પત્રકારને જ કહ્યું કે તમે અત્યારે મને નિશાન બનાવી રહ્યા છો. તેણે કહ્યું કે છોકરીઓ જે રીતે જીવવા માંગે છે, તેમને જીવવા દો. તેમને ઉડવા દો, તેમની પાંખો કાપશો નહીં.

સોશિયલ મીડિયા પર ટ્રોલ.

મિસ યુનિવર્સની આ પ્રતિક્રિયાએ તેના પર પડછાયો કર્યો. સોશિયલ મીડિયા પર ટ્રોલની લાઈન લાગી હતી. એક યુઝરે લખ્યું કે છોકરીઓને હિજાબ પહેરવાથી કોણે રોકી છે, આ નિયમ માત્ર સ્કૂલની અંદર માટે છે, ત્યાં કોઈ હિજાબ કેવી રીતે પહેરશે. બીજી તરફ અન્ય યુઝરે લખ્યું કે પહેલા તમે કોર્ટનો નિર્ણય વાંચો.

યુઝરે કહ્યું કે તમને યુનિફોર્મના નિયમની ખબર નથી. તે જ સમયે, અન્ય એક યુઝરે કહ્યું કે શાળાના કેટલાક નિયમો છે, તેમાં ડ્રેસ કોડ પણ છે. જો તમને પસંદ ન હોય તો તમે શાળા બદલી શકો છો. તમે શા માટે વિવાદ કરો છો? તે જ સમયે, કેટલાક યુઝર્સ તેના જવાબની પ્રશંસા કરતા પણ જોવા મળ્યા હતા.

Leave a Comment