3000 કરોડની સંપત્તિ હોવા છતાં પુત્રને એક રૂપિયો નથી આપતા જૈકી ચૈન, જાણો કારણ….

ચાઈનીઝ ફિલ્મોના સૌથી મોટા સુપરસ્ટાર જેકી ચેન આજે (7 એપ્રિલ) 68 વર્ષના થઈ ગયા છે. જેકીનો જન્મ 7 એપ્રિલ 1954ના રોજ વિક્ટોરિયા પીક, હોંગકોંગમાં થયો હતો. જેકી ચેનની આખી દુનિયામાં એક ખાસ અને મોટી ઓળખ છે. આજે હજારો કરોડની પ્રોપર્ટીના માલિક જેકીને એક સમયે પાઇનો મોહ હતો.

જેકીના પિતાનું નામ ચાર્લ્સ ચેન અને માતાનું નામ લીલી ચેન હતું. જેકીના પિતા ચાર્લ્સ અમેરિકન એમ્બેસીમાં રસોઈયા હતા. તે જ સમયે તેની માતા ઘરની નોકરાણી હતી. જ્યારે જેકી ખૂબ જ નાનો હતો, ત્યારે તે તેના પિતા સાથે ઓસ્ટ્રેલિયા ગયો. અહીં તેણે અભ્યાસ પણ શરૂ કર્યો પરંતુ તે નિષ્ફળ ગયો.

જેકીનું મન ભણવામાં લાગતું ન હતું. તેને હોંગકોંગ પરત મોકલવામાં આવ્યો જ્યાં તેને બોર્ડિંગ સ્કૂલમાં પ્રવેશ મળ્યો. જોકે, ફિલ્મી દુનિયાએ જેકીના મનમાં ધૂમ મચાવી હતી. તેણે બાળ કલાકાર તરીકે ફિલ્મોમાં પણ અભિનય કર્યો હતો. આઠ વર્ષની ઉંમરે તેની પાસે ‘ધ લવ એટરનલ’ અને ‘કમ ડ્રિંક વિથ મી’ જેવી ફિલ્મો આવી હતી.

જેકી મોટો થયો અને ઘણું શીખતો ગયો. એવું કહેવાય છે કે તે દિવંગત બ્રુસ લીનો મોટો ચાહક હતો. જેકીએ માર્શલ આર્ટ, તાઈકવાન્ડો અને જુડોમાં મહારત મેળવી છે. આ બધી બાબતોને કારણે તે એક મહાન સ્ટંટ મેન પણ બની ગયો. તમને જણાવી દઈએ કે તે પોતાની ફિલ્મોમાં સ્ટંટ પોતે જ કરે છે.

સ્ટંટ કરવામાં પણ જેકી કોઈને કામનો નથી. જો કે, ઘણા ખતરનાક સ્ટંટ સીન્સને કારણે તેની ખોપરી, આંગળીઓ, પંજા, નાક, બંને ગાલના હાડકાં, નિતંબ, ગરદન, પગની ઘૂંટી, પાંસળી તૂટી ગઈ છે. જો કે નવાઈની વાત એ છે કે આ ઉંમરે પણ જેકીને પોતાના સ્ટંટ સીન કરવા ગમે છે.

આ છે જેકી ચેનનું અસલી નામ.

જેકી ચેનનું અસલી નામ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. તેનું પ્રથમ નામ કોંગ સાંગ ચાન હતું. વર્ષ 1976માં થોડો સમય જેકીએ કન્સ્ટ્રક્શન વર્કર તરીકે કામ કર્યું ત્યાં જૈકી નામનો બિલ્ડર પણ હતો. પછી બધા જેકીને ‘લિટલ જેક’ કહીને બોલાવતા હતા અને પછીથી તે જેકી ચેન તરીકે ઓળખાતા હતા.

જેકી ચેનને ઓસ્કાર એવોર્ડ મળ્યો છે.

જેકી ચેનને સિનેમાનું સૌથી મોટું સન્માન ઓસ્કાર એવોર્ડ પણ મળ્યો છે. વર્ષ 2016 માં, તેમને ફિલ્મોમાં તેમના યોગદાન માટે આ પ્રતિષ્ઠિત સન્માનથી નવાજવામાં આવ્યા હતા. પછી તેણે પોતાના સંબોધનમાં કહ્યું કે, “હું મારા માતા-પિતા સાથે દર વર્ષે ઓસ્કાર એવોર્ડ સમારોહ જોઈને મોટો થયો છું.

મારા પિતાજી ઘણીવાર કહેતા હતા કે દીકરા, તું દુનિયામાં ઘણા ફિલ્મ એવોર્ડ જીતી ચૂક્યો છે, આ એવોર્ડ ક્યારે જીતીશ? પછી હું મારા પપ્પા સામે જોઈને હસ્યો અને એટલું જ કહ્યું, પાપા, હું માત્ર કોમેડી એક્શન ફિલ્મો જ કરું છું.

સિલ્વેસ્ટર સ્ટેલોન વિશે જણાવવામાં આવેલ ટુચકો.

પ્રખ્યાત અભિનેતા સિલ્વેસ્ટર સ્ટેલોન સાથે સંબંધિત એક ટુચકાઓ વિશે વાત કરતા, જેકીએ કહ્યું, “મેં તેના ઓસ્કાર એવોર્ડને સ્પર્શ કર્યો, ચુંબન કર્યું અને ગંધ કરી. મને લાગે છે કે તેના પર હજી પણ મારી પોતાની ફિંગરપ્રિન્ટ્સ છે. પછી મેં મારી જાતને કહ્યું કે હું ખરેખર આ જીતીશ. અંતે, જ્યારે એકેડેમીના પ્રમુખ ચેરીલ બૂન આઇઝેક્સે મને આમંત્રણ આપ્યું, ત્યારે મેં પૂછ્યું “શું તમને ખાતરી છે?”

એક ફિલ્મની ફી 80 થી 90 કરોડ છે.

જેકીની ગણતરી વિશ્વના સૌથી મોંઘા અને અમીર અભિનેતાઓમાં થાય છે. અત્યાર સુધી 200 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કરી ચુકેલા જેકી ચેન એક ફિલ્મ માટે 80 થી 90 કરોડ રૂપિયા ચાર્જ કરે છે.

જેકી 3000 કરોડ રૂપિયાની સંપત્તિના માલિક છે.

જેકી ત્રણ હજાર કરોડની સંપત્તિના માલિક છે. તેની પાસે સિંગાપોર, હોંગકોંગ, ઓસ્ટ્રેલિયા અને યુએસ સહિત અન્ય સ્થળોએ કરોડો રૂપિયાની સંપત્તિ છે.

દીકરાને એક પૈસો પણ નહીં આપે.

3 હજાર કરોડની સંપત્તિ હોવા છતાં જેકી ચેન પોતાના પુત્રના નામે એક પૈસો પણ ચૂકવવાના નથી. જેકી ઈચ્છે છે કે તેના બાળકો પોતાની ઓળખ બનાવે અને પોતે કમાય.

સાથે જ તમને જણાવી દઈએ કે જેકીના પુત્ર જેવા ડ્રગ્સના કેસમાં ફસાયા છે. ત્યારબાદ પોતાના દેશની માફી માગતા જેકીએ કહ્યું કે હું ખૂબ જ શરમ અનુભવું છું, હું મારા પુત્રની હરકતોથી નિરાશ અને શરમ અનુભવું છું, આ મારી ભૂલ છે કે મેં મારા પુત્રને સારો ઉછેર નથી આપ્યો. ઉલ્લેખનીય છે કે જશી પાસેથી 100 ગ્રામ ડ્રગ્સ મળી આવ્યું હતું અને આ કેસમાં તેને 6 વર્ષની સજા થઈ હતી.
ડ્રાઇવર કે બોડીગાર્ડ જેકીને રાખતા નથી. આટલો મોટો સ્ટાર હોવા છતાં જેકી બોડીગાર્ડ વિના ચાલે છે. આટલું જ નહીં તેણે કોઈ ડ્રાઈવર પણ રાખ્યો નથી.

Leave a Comment