જાણો દુનિયાની સૌથી લાંબા પગ વાળી મહિલા વિશે, કારમાં બેસતા પણ પડે છે તકલીફ, અને….

બોલિવૂડ ફિલ્મ લાવારિસનું એક ગીત છે – જેની પત્ની ખૂબ લાંબી છે, તેનું નામ ખૂબ લાંબુ છે…, હવે વિશ્વની સૌથી લાંબા પગવાળી 6 ફૂટ 9 ઇંચ લાંબી છોકરી ઈચ્છે છે કે કોઈ તેની સાથે લગ્ન કરે અને તેને પત્ની બનાવે જેથી કરીને તે વ્યક્તિનું નામ બની જાય છે. પરંતુ વક્રોક્તિ જુઓ કે તે તેના માટે લાયક જીવનસાથી શોધી શકતો નથી. રશિયાની રહેવાસી એકટેરીના લિસિના આને લઈને ખૂબ જ નારાજ છે.

લિસાના 6 ફૂટ 9 ઇંચની છે.

લિસિનાની ઊંચાઈ 6 ફૂટ 9 ઈંચ છે. તેણીને વિશ્વની સૌથી ઉંચી મોડલ માનવામાં આવે છે. તેણે તેની ઊંચાઈ માટે ગિનીસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ પણ બનાવ્યો છે. તેની ઊંચાઈને કારણે તે એક વિચિત્ર સમસ્યાનો સામનો કરી રહી છે. લાંબી ઊંચાઈના કારણે તેઓ જીવનસાથી શોધી શકતા નથી.

વિશ્વની સૌથી લાંબા પગવાળું મોડેલ

રશિયાની લિસિના વિશ્વની સૌથી લાંબા પગવાળી મહિલાનો ગિનિસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ ધરાવે છે. તેના ડાબા પગની લંબાઈ 132.8 સેમી અને તેના જમણા પગની લંબાઈ 132.2 સેમી છે. 29 વર્ષની લિસિના વ્યવસાયે મોડલ છે.

લિસિના બાસ્કેટબોલ ખેલાડી રહી ચૂકી છે

લિસિના પ્રથમ વ્યાવસાયિક બાસ્કેટબોલ ખેલાડી હતી. તેણે 2008 ઓલિમ્પિક ગેમ્સમાં બ્રોન્ઝ મેડલ પણ જીત્યો હતો. પરંતુ તે પછી તેણે નિવૃત્તિ લીધી અને મોડલિંગની દુનિયામાં પ્રવેશ કર્યો. તેણે 2008 ઓલિમ્પિકમાં બાસ્કેટબોલમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો હતો.

આજ સુધી કોઈને શોધી શકતા નથી

ડેઈલી સ્ટાર સાથેની વાતચીતમાં લિસિનાએ જણાવ્યું કે તેની ઊંચાઈના કારણે તેને આ પ્રકારનો છોકરો નથી મળી શકતો. તેણે કહ્યું કે તેના અનુસાર સંબંધમાં ઊંચાઈથી કોઈ ફરક પડતો નથી. પરંતુ સમાજમાં લોકો એવા કપલને ખરાબ નજરથી જુએ છે જેમાં પુરુષની ઉંચાઈ ઓછી હોય અને સ્ત્રી ઉંચી હોય. એટલા માટે તે પોતાનાથી 1 ફૂટ નાની ઉંચાઈ ધરાવતા વ્યક્તિને પણ ડેટ કરવા તૈયાર છે. તે હંમેશા છોકરાઓને તેમની ઊંચાઈ પ્રમાણે જોવાનો પ્રયત્ન કરે છે. મોડલને બહાર જવાનું પસંદ નથી, તેથી તે ડેટિંગ એપ પર છોકરાઓને શોધી રહી છે.

લિસિના કહે છે કે ભાગીદારો વચ્ચેની લંબાઈમાં તફાવત એક ફૂટ કરતાં વધુ છે; ઘણી છોકરીઓ બે સેન્ટિમીટરના તફાવતને પણ સંભાળી શકતી નથી અને તે એક પગ છે. લિસિના કહે છે, ‘છોકરો એવો હોવો જોઈએ જે મારી સંભાળ રાખે, મારી સંભાળ રાખે. મારા પર ધ્યાન આપો જો તમે તેને આર્થિક રીતે ટેકો આપી શકો, તો તે સોના પર હિમસ્તર કરશે.

અન્ય પ્રકારની સમસ્યાઓ પણ છે

લિસિનાને તેની લંબાઈને કારણે કેટલીકવાર સમસ્યાઓનો સામનો પણ કરવો પડે છે. જેમ કે તેમને પ્લેન કે કારમાં બેસવામાં તકલીફ પડે છે. ન તો તેમની સાઈઝના કપડાં અને ન તો શૂઝ ઉપલબ્ધ છે. તેઓએ પોતાના માટે અલગથી શૂઝ બનાવવા પડશે. લિસિના એવા પરિવારની છે જેમાં દરેક વ્યક્તિ ઉંચી છે. તેના ભાઈની ઊંચાઈ 6 ફૂટ 6 ઈંચ, પિતાની ઊંચાઈ 6 ફૂટ 5 ઈંચ અને માતાની ઊંચાઈ 6 ફૂટ 1 ઈંચ છે.

Leave a Comment