જ્યારે પણ વિભાજનની વાત કરવામાં આવે છે, ત્યારે આપણે ઘણીવાર ફક્ત વસ્તુઓના ભાગલા સાંભળીએ છીએ. જેમ કે મકાન કે દુકાન કે જમીન અને મકાનના વિભાજન કરવા જોઈએ. આ વસ્તુઓની વહેંચણીના સમાચાર અવારનવાર સામે આવે છે અને સામાન્ય પણ છે. જો અમે તમને પૂછીએ કે તમે ક્યારેય પતિના વિભાજનના સમાચાર સાંભળ્યા છે.

હા અમે મજાક નથી કરી રહ્યા. બિહારમાં પતિ વિભાજિત છે. આ વાત સાંભળવામાં ખૂબ જ અજીબ લાગશે પરંતુ આ બિલકુલ સાચી છે. અહીં બે પત્નીઓએ તેમના પતિઓને વિભાજિત કર્યા. સૌથી મોટી વાત એ છે કે બંનેએ આ વિભાજન પરસ્પર સહમતિથી કર્યું છે. આવો જાણીએ શું છે સમગ્ર મામલો અને કોના ભાગમાં શું આવ્યું છે.

બિહારનો પૂર્ણિયા કેસ.

બિહાર રાજ્યના પૂર્ણિયા જિલ્લામાંથી આ વિચિત્ર કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીં બે પત્નીઓએ પરસ્પર સંમતિથી તેમના પતિઓને વિભાજિત કર્યા છે. જેના કારણે સમગ્ર વિસ્તારમાં આ બાબતની ચર્ચા થઈ રહી છે અને લોકો તેનો ભારે આનંદ લઈ રહ્યા છે. સૌથી આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે આ વિભાગ ફેમિલી કાઉન્સેલિંગ સેન્ટર દ્વારા કરવામાં આવ્યો છે.

મામલો ભવાનીપુર પોલીસ સ્ટેશનનો છે. અહીંના ગોડિયારી વિસ્તારમાં રહેતી એક મહિલા ફરિયાદ લઈને આવી હતી. મહિલાએ આરોપ લગાવ્યો હતો કે તેનો પતિ પહેલેથી જ પરિણીત છે. તેને 6 બાળકો પણ હતા. આ પછી પણ તેણે તેને જુઠ્ઠું બોલીને ફસાવી અને તેની સાથે લગ્ન પણ કર્યા.

પતિ સાથે રાખવા માંગતા ન હતા.

મહિલાનો આરોપ છે કે તેણે લગ્ન કરી લીધા છે પરંતુ તે હવે તેને પોતાની સાથે રાખવા માંગતો નથી. મહિલાએ કહ્યું કે તે તેનો ઉપયોગ કરીને તેને અલગ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. તે જ સમયે, આરોપી યુવકની પ્રથમ પત્ની પણ તેનો સાથ છોડવા માંગતી નથી અને તે પણ તેના પતિ સાથે રહેવા માંગે છે

બંને મહિલાઓની જીદ સાંભળીને ફેમિલી.

કાઉન્સેલિંગ સેન્ટરના અધિકારીઓ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા હતા. તે પણ સમજી શકતો ન હતો કે આ સમસ્યાને કેવી રીતે ઉકેલવી. બીજી તરફ કેન્દ્રએ એક વિચિત્ર નિર્ણય આપ્યો, જેને બંને પત્નીઓએ પણ સ્વીકારી લીધો. કેન્દ્રએ પતિને બે પત્નીઓ વચ્ચે વહેંચી દીધો.

જાણો કેવી રીતે થયું પતિનું વિભાજન.

હવે અમે તમને જણાવીએ છીએ કે પતિ કેવી રીતે બે પત્નીઓ વચ્ચે વહેંચાઈ ગયો. કેન્દ્રના નિર્ણય મુજબ પતિએ બંને પત્નીઓને સાથે રાખવાની હોય છે. આટલું જ નહીં, તેણે તેના ભોજન અને કપડાંની પણ વ્યવસ્થા કરવી પડશે. પતિ-પત્નીને અલગ-અલગ ઘરમાં રાખવા પડશે.

ફેમિલી કાઉન્સેલિંગ સેન્ટરના નિર્ણય મુજબ હવે પતિએ પહેલી પત્નીને 15 દિવસનો સમય આપવો પડશે. એટલે કે તે પહેલી પત્ની સાથે 15 દિવસ સુધી ઘરમાં રહેશે. તે જ સમયે, તેણે બીજી પત્ની માટે પણ તેટલો જ સમય આપવો પડશે. તે બીજી પત્ની સાથે પણ 15 દિવસ સુધી રહેશે. નિર્ણય પછી, કેન્દ્રએ ત્રણ લોકો પાસેથી બોન્ડ પણ મેળવ્યા છે જેથી ભવિષ્યમાં કોઈ પીછેહઠ ન કરી શકે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here