શેરસિંહ રાણાના જીવન પર બનશે ફિલ્મ, વિધુત જામવાલ ભજવશે ભૂમિકા….

બોલિવૂડમાં છેલ્લા કેટલાક સમયથી બાયોપિક્સનો ટ્રેન્ડ ચાલી રહ્યો છે. અગાઉની કેટલીક બાયોપિક ફિલ્મો પણ ઘણી હિટ રહી હતી, તેથી ફિલ્મ નિર્માતાઓએ તેમના પર બાયોપિક મૂકી હતી. હવે આ એપિસોડમાં શેર સિંહ રાણાની બાયોપિક પણ બનવા જઈ રહી છે. આમાં બોલિવૂડ એક્શન પ્લેયર વિદ્યુત જામવાલ શેર સિંહ રાણાની ભૂમિકામાં જોવા મળશે.

ફૂલન દેવીની હત્યા બાદ શેરસિંહ રાણા પ્રખ્યાત થયા હતા.

શેર સિંહ રાણાનું નામ સાંભળીને જો તમારા દિમાગની જ્યોતિ ન બળતી હોય તો ચાલો પહેલા તેમના જીવન પર થોડો પ્રકાશ ફેંકીએ. શેરસિંહ રાણા સાંસદ ફૂલન દેવીના લૂંટારા અને હત્યારા તરીકે પ્રખ્યાત છે. તેણે 25 જુલાઇ 2001ના રોજ ફૂલન દેવીને તેના દિલ્હી સરકારના આવાસની સામે ગોળી મારી દીધી હતી.

શેરસિંહ રાણાએ બદલો લેવાના ઈરાદે ફૂલન દેવીની હત્યા કરી હતી. વાસ્તવમાં મધ્યપ્રદેશના બેહમાઈ ગામમાં ઠાકુર સમુદાયના ઘણા લોકોએ ત્રણ અઠવાડિયા સુધી ફૂલન દેવીની ઈજ્જત લૂંટી હતી. આ ઘટનાથી ગુસ્સે થઈને ફૂલન દેવીએ 14 ફેબ્રુઆરી 1981ના રોજ એક લાઈનમાં ઉભેલા 22 ઠાકુરોને ગોળી મારી દીધી હતી. આ પછી તેણે સરકાર સમક્ષ આત્મસમર્પણ કર્યું. તે જ સમયે, તે થોડા સમય પછી સાંસદ પણ બની હતી.

આ પછી શેરસિંહ રાણાએ પણ ફૂલન દેવીની હત્યાના બે દિવસ બાદ દેહરાદૂન પોલીસ સમક્ષ આત્મસમર્પણ કર્યું હતું. તેની સામે હત્યાનો કેસ હતો. પરંતુ તિહાર જેલમાં 3 વર્ષ કેદ રહ્યા બાદ 17 ફેબ્રુઆરી 2004ના રોજ ફિલ્મી સ્ટાઈલમાં જેલ તોડીને તે ભાગી ગયો હતો.

જેલમાંથી ભાગ્યા બાદ તે પહેલા મુરાદાબાદની એક હોટલમાં રોકાયો હતો. અહીં તેણે સંબંધીઓ પાસેથી પૈસા મેળવ્યા અને બાંગ્લાદેશ જવા માટે તેના વિઝાની વ્યવસ્થા કરી. ત્યારબાદ તે બાંગ્લાદેશથી દુબઈ થઈને અફઘાનિસ્તાન પહોંચ્યો હતો. આ દરમિયાન તેના સંબંધીઓ તેને મહિને 15-20 હજાર રૂપિયા આપતા હતા. એટલું જ નહીં, પોલીસ દ્વારા ટ્રેક ન થાય તે માટે તેણે 16,500 રૂપિયાની કિંમતનો સેટેલાઇટ ફોન પણ ખરીદ્યો હતો.

પૃથ્વીરાજ ચૌહાણની રાખ લાવવાથી ઈમેજ સુધરી
અફઘાનિસ્તાનથી તે ગઝની પહોંચ્યો. અહીં તેઓ 11મી સદીના સમ્રાટ પૃથ્વીરાજ ચૌહાણની રાખ લઈને ભારત પાછા ફર્યા. તેણે પૃથ્વીરાજ ચૌહાણની અસ્થિઓ લાવવાનો 40 મિનિટનો વીડિયો પણ બનાવીને યુટ્યુબ પર મૂક્યો હતો. 2006 માં, રાણા બે વર્ષ જેલમાંથી ભાગી ગયા પછી કોલકાતાના એક ગેસ્ટ હાઉસમાં ધરપકડ કરવામાં આવ્યો હતો. 14 ઓગસ્ટ 2014ના રોજ તેને આજીવન કેદ અને 1 લાખનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો હતો.

પરંતુ સમ્રાટ પૃથ્વીરાજ ચૌહાણની અસ્થિઓ લાવવાના કારણે ભારતીયોમાં તેમની છબી સારી બની હતી. લોકો તેને આરોપી નહીં પણ સારો વ્યક્તિ માનવા લાગ્યા. હિંદુ ક્ષત્રિય સેનાએ પણ તેમની બહાદુરીની પ્રશંસા કરી હતી. ત્યારબાદ દિલ્હી હાઈકોર્ટે પણ તેમને જામીન આપ્યા હતા. તે પછી તેણે રાજકારણમાં હાથ અજમાવ્યો. 2012માં તેમણે ઉચ્ચ જાતિની પાર્ટી બનાવી. જો કે, તેઓ યુપીના જેવરથી 2012ની ચૂંટણી હારી ગયા હતા.

આ બધું હોવા છતાં, 20 ફેબ્રુઆરી 2018 ના રોજ તેણે મધ્યપ્રદેશના પૂર્વ ધારાસભ્ય રાણા પ્રતાપ સિંહની પુત્રી પ્રતિમા રાણા સાથે 7 ફેરા લીધા. આ લગ્ન દિલ્હીની એક હોટલમાં થયા હતા. લગ્નમાં રાણાને 10 કરોડ 31 લાખ રૂપિયાના દહેજની ઓફર પણ કરવામાં આવી હતી, પરંતુ તેણે તે લેવાની ના પાડી દીધી હતી.

હવે તમે જોઈ શકો છો. શેર સિંહ રાણા’નું જીવન કોઈ ફિલ્મી વાર્તાથી ઓછું નથી. આવી સ્થિતિમાં તેમના જીવન પરની બાયોપિક ઘણી મસાલેદાર બનવા જઈ રહી છે. જણાવી દઈએ કે આ બાયોપિકનું નિર્દેશન વિનોદ ભાનુશાલી પ્રોડ્યુસ અને શ્રી નારાયણ સિંહ કરી રહ્યા છે. બીજી તરફ, વિદ્યુત જામવાલ આ પ્રથમ બાયોપિકને લઈને ખૂબ જ ઉત્સાહિત છે.

Leave a Comment