હાર્ટ અટેક આવતા પહેલા APPLE ની વોચે આપી ચેતવણી, આ ફિચરે હરિયાણાના યુવકનું જીવન બચાવ્યું…

સામાન્ય રીતે લોકો ગેજેટ્સ ફક્ત મનોરંજન અથવા શોઓફ માટે શોધે છે. ખાસ કરીને Appleના મોંઘા ઉત્પાદનો વિશે લોકોની આ વિચારસરણી છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી ઘટના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં એપલ વોચે એક યુવકનો જીવ બચાવ્યો. આ એપલ વોચે તેમને યોગ્ય સમયે ધમનીઓમાં 99.9 ટકા બ્લોકેજની જાણકારી આપી હતી. આવી સ્થિતિમાં યુવકે યોગ્ય સમયે તબીબ પાસેથી સારવાર મેળવીને હાર્ટ એટેકનું જોખમ ટળ્યું હતું.

એપલ વોચે ધમની બ્લોકેજની જાણ કરી.

આ અનોખો કિસ્સો હરિયાણાના યમુનાનગર જિલ્લાનો છે. અહીં નિતેશ ચોપરા નામના ડેન્ટિસ્ટને ગયા વર્ષે તેમની પત્નીએ એપલ વૉચ સિરીઝ 6 ભેટમાં આપી હતી. ગયા શનિવારે (12 માર્ચ) નિતેશને છાતીમાં ભારે દુખાવો થયો હતો. પછી જ્યારે તેણે તેની એપલ વોચ વડે ECG કર્યું ત્યારે તેને તેની ધમનીઓમાં 99.9 ટકા બ્લોકેજ જોવા મળ્યું.

સારવાર બાદ તબીબે ઘરે મોકલી દીધા હતા.

બ્લોકેજની માહિતી મળ્યા બાદ, નિતેશ ડૉક્ટર પાસે ગયો અને તેણે હાર્ટ સર્જરી કરાવી અને સ્ટેન્ટ વડે સારવાર કરાવી. થોડો સમય હૉસ્પિટલમાં રહ્યા બાદ તેઓ સુરક્ષિત ઘરે પાછા આવ્યા હતા. નિતેશ કહે છે કે આ ઘટના પહેલા તે ઘડિયાળને માત્ર ફેશન આઈટમ માનતો હતો. પરંતુ તેઓ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા જ્યારે તેણી તેમના માટે જીવન બચાવનાર સાબિત થઈ.

એપલ વોચ રીડિંગ્સ હોસ્પિટલના સાધનો સાથે મેળ ખાતી.

નિતેશે કહ્યું કે જ્યારે તે હોસ્પિટલમાં હતો ત્યારે તે એપલ વોચના રીડિંગને હોસ્પિટલના સાધનોના રીડિંગ સાથે સતત સરખાવતો હતો. આશ્ચર્યજનક રીતે તેણે તે બરાબર મેળવ્યું. હવે તેઓ એપલ વોચ મેળવવા માટે અન્ય લોકોને ભલામણ કરશે. આ સાથે, તેઓ પણ તેમના સ્વાસ્થ્ય અપડેટ્સ મેળવતા રહેશે.

એપલના સીઈઓ માટે આભાર કહ્યું.

દંત ચિકિત્સક નિતેશની પત્ની નેહાએ કહ્યું કે ઘડિયાળ મળવાથી તે ખૂબ નસીબદાર છે. તે એપલ વોચ હતી જેણે તેને સંકેત આપ્યો હતો કે તેની ધમનીઓમાં સમસ્યા છે. આ ઘટના બાદ નેહા અને નિતેશે એપલના સીઈઓ ટિમ કુકને પત્ર લખીને આભાર માન્યો હતો. ટિમ કુકે આ પત્રના જવાબમાં તેમનો આભાર વ્યક્ત કર્યો છે.

એપલ વોચના આ ફીચર્સે જીવ બચાવ્યા.

એપલ વોચમાં ઇલેક્ટ્રોકાર્ડિયોગ્રામ (ECG) ફીચર છે. તેનું મેડિકલ સર્ટિફિકેટ પણ મળી ગયું છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ પહેલા પણ એપલ વોચના ECG અને ફોલ ડિટેક્શન ફીચરે ઘણા લોકોના જીવ બચાવ્યા છે.

Leave a Comment