ભોજપુરી ફિલ્મોના સુપરસ્ટાર ખેસારી લાલ યાદવ એક સારા અભિનેતાની સાથે સાથે સારા ગાયક પણ છે. 36 વર્ષીય ખેસારીએ પોતાની મહેનત અને સંઘર્ષના આધારે ભોજપુરી ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં એક ખાસ અને મોટી ઓળખ બનાવી છે.

ભોજપુરી સિનેમાના સૌથી ચર્ચિત અને લોકપ્રિય કલાકારોમાં ખેસારીનું નામ પણ લેવામાં આવે છે. સાથે જ તમને જણાવી દઈએ કે ખેસારી લાલ યાદવનું નામ પણ ઘણી વખત વિવાદોમાં રહ્યું છે. તેણે તેના ઘણા ગીતોથી હેડલાઇન્સ પણ બનાવી છે, પરંતુ તેના એક ગીતને લઈને વિવાદ થયો હતો. ખેસારીને આ કારણસર જેલની હવા પણ ખાવી પડી હતી.

ખેસારી લાલ યાદવને શરૂઆતથી જ ફિલ્મી દુનિયામાં આવવાનો શોખ હતો. તેણે ફિલ્મોમાં આવતા પહેલા તેના આલ્બમ્સ પણ બહાર કાઢ્યા હતા. તેણે અત્યાર સુધી ઘણા ગીતો ગાયા છે અને ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. એકવાર તેમના એક ગીતને કારણે તેમને ત્રણ દિવસ જેલમાં રહેવું પડ્યું હતું. તેણે ભારતની સ્ટાર ટેનિસ ખેલાડી સાનિયા મિર્ઝા પર એક ગીત કમ્પોઝ કર્યું હતું.

પોતાના એક ઈન્ટરવ્યુમાં ખેસારી લાલે એક વાતચીતમાં કહ્યું હતું કે જ્યારે સાનિયા મિર્ઝાની શોએબ મલિક સાથે સગાઈ થઈ, ત્યારે ખેસારીએ તેમના વિશે એક ગીત કમ્પોઝ કર્યું, જેના માટે સાનિયાએ તેમની સામે માનહાનિનો કેસ કર્યો અને તેમને જેલમાં રહેવું પડ્યું. આખા ત્રણ દિવસ માટે.

ભોજપુરી સુપરસ્ટાર અને ગાયિકાએ વધુમાં કહ્યું હતું કે, સાનિયા મિર્ઝા એક સારી મહિલા છે અને પ્રખ્યાત છે, તેથી તેની ચર્ચા થાય છે. કદાચ તેથી જ તે કવિની કલ્પનામાં આવે છે.

જણાવી દઈએ કે ખેસારી લાલ યાદવનો જન્મ 15 માર્ચ 1986ના રોજ બિહારના સિવાનમાં થયો હતો. ખેસારીનું જીવન ગરીબીમાં વીત્યું છે. તેને 6 ભાઈ-બહેન છે. એકવાર ખેસારી તેના પિતા સાથે મજૂરી કામ કરતો અને તેને કામમાં મદદ કરતો.

2006માં ખેસારીના લગ્ન ચંદા દેવી સાથે થયા હતા. લગ્ન પછી ખેસારી તેની પત્ની સાથે દિલ્હી આવી ગયા. દિલ્હીમાં ગુજરાન ચલાવવા માટે, ખેસારી તેની પત્ની સાથે રસ્તા પર હાથગાડી મૂકીને લિટ્ટી ચોખા વેચતો હતો. તે પોતાના આલ્બમ માટે અહીંથી પૈસા ભેગા કરતો હતો.

ખેસારીની મહેનત અને સંઘર્ષનું ફળ તેમને આગળ જતાં મળ્યું. તેણે અત્યાર સુધી ઘણા હિટ ગીતો ગાયા છે અને તેની ઘણી ફિલ્મો હિટ રહી છે. ખેસારી આજે કરોડો રૂપિયાની સંપત્તિના માલિક છે. એક સમયે ભેંસ ચરાવવા અને લિટ્ટી ચોખા વેચનાર ખેસારીની કુલ સંપત્તિ 15 કરોડ રૂપિયા છે. તેની એક ફિલ્મની ફી લગભગ 50 લાખ રૂપિયા છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here