અલ્કા યાજ્ઞિકને 90ના દાયકાની સૌથી લોકપ્રિય ગાયિકા માનવામાં આવે છે. અલકા યાજ્ઞિકે પોતાના સુરીલા અવાજથી કરોડો લોકોને દિવાના બનાવી દીધા છે. આજે પણ તેમના ગીતો લોકોની જીભ પર છે. આ લોકપ્રિય અને મખમલી અવાજથી સમૃદ્ધ ગાયિકા અલકા યાજ્ઞિક 56 વર્ષની થઈ ગઈ છે.

અલકા યાજ્ઞિક માટે 20 માર્ચ ખૂબ જ ખાસ દિવસ છે. વર્ષ 1966માં અલકાનો જન્મ 20 માર્ચે પશ્ચિમ બંગાળની રાજધાની કોલકાતામાં થયો હતો. અલ્કાએ ખૂબ જ નાની ઉંમરે ગીતો ગાવાનું અને શીખવાનું શરૂ કર્યું. તમને જણાવી દઈએ કે તેણે શાસ્ત્રીય સંગીતનું શિક્ષણ તેની માતા શુભા યાજ્ઞિક પાસેથી મેળવ્યું હતું.

અલકા યાજ્ઞિક એક સમયે મધ્યમવર્ગીય પરિવારની હતી, જોકે તેણે ફિલ્મી દુનિયામાં ગીતો ગાઈને દેશ અને દુનિયામાં પોતાનું નામ ફેલાવ્યું હતું. 90ના દાયકામાં તે સૌથી લોકપ્રિય મહિલા ગાયિકા હતી. આ દરમિયાન તેણે એકથી વધુ હિટ ગીતો આપ્યા. ચાહકોને તેનો અવાજ ઘણો પસંદ આવે છે.

6 વર્ષની ઉંમરે ગાવાનું શરૂ કર્યું.

અલ્કાએ માત્ર 6 વર્ષની ઉંમરે ગાવાનું શરૂ કર્યું હતું. શરૂઆતથી જ તેમને સંગીતમાં ઊંડો રસ હતો. તેમને સંગીત વારસામાં મળ્યું છે.

10 વર્ષની ઉંમરે માતા સાથે મુંબઈ આવી

જ્યારે અલકા 10 વર્ષની હતી ત્યારે તે તેની માતા સાથે મુંબઈ આવી ગઈ હતી. મુંબઈ આવ્યા પછી, તેણી હિન્દી સિનેમાના શોમેન રાજ કપૂરને મળી.

14 વર્ષની ઉંમરે ફિલ્મ માટે ગાયું હતું.

અલકાના અવાજથી રાજ કપૂર સાહેબ ખૂબ જ પ્રભાવિત થયા હતા. રાજ કપૂરે તેનો પરિચય લોકપ્રિય સંગીતકાર જોડી લક્ષ્મીકાંત-પ્યારેલાલ સાથે કરાવ્યો. આ પછી, માત્ર 14 વર્ષની ઉંમરે, અલકા યાજ્ઞિકે ફિલ્મ ‘પાયલ કી ઝંકાર’ માટે ‘થિરકટ અંગ લચક ઝુકી’ ગીત ગાયું.

1989માં બિઝનેસમેન નીરજ કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

અલકાના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો તેણે વર્ષ 1989માં બિઝનેસમેન નીરજ કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. કહેવાય છે કે બંનેની આંખો પહેલીવાર રેલવે સ્ટેશન પર લડી હતી. અહીં બંને મિત્રો બન્યા અને સમયની સાથે મિત્રતાનો સંબંધ પ્રેમમાં બદલાઈ ગયો.

નીરજ અને અલ્કાએ એકબીજા સાથે લગ્ન કરવાનું મન બનાવી લીધું હતું. વર્ષ 1988માં અલકાએ નીરજના સંબંધમાં તેના માતા-પિતાને તેના દિલની વાત કહી. તેણે કહ્યું કે તે નીરજ સાથે લગ્ન કરવા માંગે છે. એવું કહેવાય છે કે નીરજ અને અલકા બંનેના પરિવારજનોને તેમના સંબંધો વિશે કોઈ ફરિયાદ નહોતી. બસ અલકાના પરિવારના સભ્યો તેની કારકિર્દીની ચિંતામાં હતા.

જણાવી દઈએ કે નીરજ અને અલકા બંને અલગ-અલગ વર્ક ફિલ્ડ સાથે જોડાયેલા છે. જ્યારે નીરજ બિઝનેસમેન છે, તે સમયે અલકા સંગીતની દુનિયામાં પોતાનું કરિયર બનાવી રહી હતી. આવી સ્થિતિમાં, બધાને લાગ્યું કે બંને વચ્ચેના સંબંધોમાં આગળ વધવાથી કોઈ સમસ્યા ઉભી ન થવી જોઈએ. જોકે બંનેએ પરિવારના સભ્યોને લગ્ન માટે મનાવી લીધા હતા.

બંનેને એક પરિણીત પુત્રી છે.

નીરજ કપૂર અને અલ્કા યાજ્ઞિક પણ એક પુત્રીના માતા-પિતા છે. જેનું નામ છે સાયશા કપૂર. તમને જણાવી દઈએ કે નીરજ અને અલ્કાની દીકરીના પણ લગ્ન થઈ ગયા છે.

અલકા-નીરજ 27 વર્ષથી એકબીજાથી અલગ રહે છે.

બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે નીરજ અને અલકા લગભગ 27 વર્ષથી એકબીજાથી અલગ રહે છે. તેનું કારણ છૂટાછેડા, ઝઘડો કે બંને વચ્ચે કોઈ પણ પ્રકારનો અણબનાવ નથી. બલ્કે બંને પોતપોતાના કામના કારણે અલગ રહે છે. નીરજ વર્ષોથી શિલોંગમાં રહીને પોતાનો બિઝનેસ સંભાળી રહ્યો છે અને અલ્કાએ ભારતમાં રહીને સંગીતની દુનિયામાં પોતાની કારકિર્દી બનાવી છે. જોકે, નીરજ અને અલકા એકબીજાને જોતા રહે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here