જંગલની દુનિયા આપણા માણસોની દુનિયા કરતા ઘણી અલગ છે. અહીં દયાની લાગણી ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. જંગલી અને માંસાહારી પ્રાણીઓ પેટની ભૂખ સંતોષવા નબળા પ્રાણીઓનો શિકાર કરીને મારી નાખે છે તે જ સમયે, કેટલાક તેમના પ્રદેશ પર પ્રભુત્વ મેળવવા માટે પ્રાણીઓને મારી નાખે છે. સિંહ, વાઘ, ચિત્તા, પેન્થર જેવી મોટી બિલાડીઓ જંગલમાં શિકાર કરવામાં સૌથી વધુ સક્રિય છે.

જો કે જંગલની દુનિયા પણ થોડી વિચિત્ર છે. અહીં કુદરતની વચ્ચે ક્યારેક કુદરતે બનાવેલા નિયમોનો ભંગ થાય છે. જેમ કે ક્યારેક શિકારી પોતે જ શિકાર બને છે. તો ત્યાં એવું પણ જોવા મળે છે કે શિકારી તેના શિકારને સામે જોઈને પણ છોડી દે છે. શિકાર અને શિકારી સાથે જોડાયેલી એક તસવીર આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી પસંદ કરવામાં આવી રહી છે. આ તસવીર વાઘ અને હરણની છે, જેને લઈને સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનું બજાર ગરમ છે.

વાઘે હરણનો શિકાર કર્યો ન હતો.

વાસ્તવમાં આ વાયરલ તસવીરમાં જોઈ શકાય છે કે નદીના કિનારે એક હરણ ઊભું છે. તેની નજીકથી જ એક વાઘ પસાર થઈ રહ્યો છે. હવે હરણ વાઘની ખૂબ નજીક છે. પરંતુ તેમ છતાં વાઘ હરણ પર હુમલો કરતો નથી. તે તેને જોયા વિના તેની સામેથી પસાર થાય છે. બીજી તરફ હરણ પણ વાઘની હાજરીથી ભાગતું નથી. તે પણ ત્યાં જ ઊભો રહે છે. જાણે કે તે પણ જાણે છે કે વાઘ તેના પર હુમલો નહીં કરે.

આ સુંદર તસવીર જો રમેશ પાંડેએ ટ્વિટર પર શેર કરી છે. તસવીરની સાથે તેણે કેપ્શનમાં લખ્યું કે, “એટલે જ હું વાઘને પટ્ટાવાળા સાધુ કહું છું.” હવે આ તસ્વીર જોઈને લાખો પ્રશ્ન થાય છે કે વાઘે હરણનો શિકાર કેમ ન કર્યો? શા માટે તેણે તેણીને આટલી સરળતાથી જવા દીધી? જ્યારે વાઘ પણ એવા પ્રાણીઓ છે જે તેમના શિકારને પાછળથી ખાવા માટે સંગ્રહિત કરે છે.

શું આ કારણ છે.

આ તસવીર વાયરલ થયા બાદ ઘણા લોકોએ આ સવાલનો જવાબ આપ્યો. કેટલાક જવાબો તાર્કિક હતા અને કેટલાક રમુજી હતા. એક યુઝરે લખ્યું, કદાચ બગીચાનું પેટ ભરાઈ ગયું છે અન્ય એકે લખ્યું, કદાચ ટાઈગર સાહબ આજે શિકાર કરવાના મૂડમાં નથી. પછી એક ટિપ્પણી આવે છે આજે બગીચામાં મંગળવાર ઉપવાસ હશે

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here