ધ કશ્મીર ફાઇલ્સે અમેરિકામાં પણ મચાવી ધમાલ, કમાઈમાં મોટી મોટી અંગ્રેજી ફિલ્મોને પાડી પાછળ…

કાશ્મીરી પંડિતોની સમસ્યા પર બનેલી ફિલ્મ ધ કાશ્મીર ફાઇલ્સે સફળતાના નવા રેકોર્ડ બનાવ્યા છે. આ ફિલ્મ ભારતમાં ધૂમ મચાવી રહી છે. આટલા ઓછા બજેટની ફિલ્મ આટલો સારો બિઝનેસ કરશે, કોઈએ કલ્પના પણ કરી ન હતી. આ ફિલ્મે 100 કરોડ ક્લબમાં એન્ટ્રી કરી લીધી છે.

સાથે જ આ ફિલ્મે ભારતમાં જ નહીં વિદેશમાં પણ ધૂમ મચાવી છે. અમેરિકામાં કાશ્મીર ફાઇલ્સ જોવા લોકો ઉમટી રહ્યા છે. સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે કમાણીની બાબતમાં આ ફિલ્મે ત્યાંની મોટી અંગ્રેજી ફિલ્મોને પણ માત આપી દીધી છે. આ કારણોસર ત્યાં ફિલ્મ માટે થિયેટરોમાં વધારો કરવો પડ્યો છે.

ટોચના 10 વલણમાં.

આ ફિલ્મે અમેરિકામાં ભારે હોબાળો મચાવ્યો છે. આ ફિલ્મ ત્યાં વીકેન્ડમાં ટોપ 10 ટ્રેન્ડમાં સામેલ થઈ ગઈ છે. આ ફિલ્મે કમાણીમાં ત્યાં બતાવવામાં આવેલી અન્ય અંગ્રેજી ફિલ્મોને માત આપી દીધી છે. આલમ એ છે કે ફિલ્મ બતાવવા માટે અમેરિકાના સિનેમાઘરો વધારવો પડશે. દર્શકોને આ ફિલ્મ ખૂબ જ પસંદ આવી રહી છે.

આ ફિલ્મ માટે અત્યાર સુધીમાં થિયેટરોમાં ચાર વખત વધારો કરવામાં આવ્યો છે. અગાઉ યુએસમાં આ ફિલ્મ 63 થિયેટરોમાં રીલિઝ થઈ હતી. જો કે, આ પછી અમેરિકન દર્શકોએ આ ફિલ્મ જોવાનું એટલું વલણ બતાવ્યું કે થિયેટરોની સંખ્યા વધારવી એ મજબૂરી બની ગઈ. રવિવાર સુધી આ ફિલ્મ ચાર વખત એટલે કે 230 સિનેમાઘરોમાં બતાવવામાં આવી રહી છે.

પ્રથમ સપ્તાહમાં કમાણી આશ્ચર્ય.

અમેરિકામાં આ ફિલ્મે પોતાની કમાણીથી બધાને ચોંકાવી દીધા છે. ફિલ્મે પહેલા વીકએન્ડ પર જ $4 લાખની કમાણી કરી હતી, જે આશ્ચર્યજનક છે. તે જ સમયે, ફિલ્મનું પ્રદર્શન ચાલુ રહે છે. આખા અઠવાડિયાની વાત કરીએ તો ફિલ્મે લગભગ 10 લાખ ડોલરની કમાણી કરી છે. અમેરિકામાં સ્થાયી થયેલા ભારતીયોમાં ફિલ્મને લઈને જબરદસ્ત ક્રેઝ છે.

વિવેક અગ્નિહોત્રીની આ ફિલ્મમાં કાશ્મીરી પંડિતો પર થયેલા અત્યાચારનું સત્ય દર્શાવવામાં આવ્યું છે. આ સત્ય જોવા માટે અમેરિકાની ઓફિસોમાં ગ્રુપ બુકિંગ ચાલી રહ્યું છે. રિલીઝના દિવસના શુક્રવાર અને તે પછીના બીજા શુક્રવારની સરખામણી કરીએ તો ત્યાં ફિલ્મનું કલેક્શન ચાર ગણું વધી ગયું છે.

અન્ય દેશોમાં પણ સારું પ્રદર્શન.

આ ફિલ્મ યુએસમાં 11 માર્ચે રિલીઝ થઈ હતી. એક આંકડા અનુસાર, ફિલ્મની એડવાન્સ બુકિંગ અનુસાર તેની કુલ કમાણી 1.5 મિલિયન ડોલરને પાર કરી જશે. સાથે જ આ ફિલ્મ અમેરિકાની સાથે અન્ય દેશોમાં પણ સારો બિઝનેસ કરી રહી છે. ફિલ્મનો વિદેશમાં બિઝનેસ બીજા સપ્તાહના અંત સુધીમાં 25 કરોડ રૂપિયાની આસપાસ પહોંચવાની આશા છે.

ભારતની વાત કરીએ તો અહીં ફિલ્મ ખૂબ જ હિટ સાબિત થઈ રહી છે. અત્યાર સુધી ફિલ્મે 170 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી લીધી છે અને દિવસો વીતવાની સાથે ફિલ્મની કમાણી પણ વધી રહી છે. આ ફિલ્મનો ક્રેઝ વર્ષો પહેલા આવેલી ફિલ્મ જય સંતોષી મા જેવો લાગે છે. તે ફિલ્મ જોવા માટે દર્શકો એકઠા થયા હતા, તે જ રીતે આ ફિલ્મમાં પણ લોકોનો ટ્રેન્ડ જોવા મળી રહ્યો છે.

Leave a Comment