લકવાગ્રસ્ત બુજુર્ગનું છલક્યુ દર્દ, પુત્ર-પુત્રવધુ નથી આપતા જમવાનું, રૂમમાં બંધ કરીને કરે છે એવું કે….

એક પિતા પોતાના બાળકોની ખૂબ જ સારી રીતે સંભાળ રાખે છે. તે પોતે મુશ્કેલીમાં રહે છે, પરંતુ બાળકોની સારી સંભાળ રાખે છે. પરંતુ આજના કેટલાક બાળકો તેમના માતા-પિતાને બોજ માને છે. તેઓ વૃદ્ધાવસ્થામાં તેમની સેવા કરતા નથી. હવે ઉત્તર પ્રદેશના ગાઝિયાબાદ જિલ્લાના મસૂરી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારનો આ મામલો જ લો. જ્યારે એક લકવાગ્રસ્ત વડીલે તેની પુત્રવધૂને થયેલા ત્રાસની વાર્તા સંભળાવી ત્યારે લોકોની આંખો ભીની થઈ ગઈ.

પુત્રવધૂ બીમાર વૃદ્ધોને ભોજન આપતી નથી.

વૃદ્ધનો આરોપ છે કે તેનો પુત્ર અને પુત્રવધૂ તેને ભોજન અને પાણી આપતા નથી. ઘણા દિવસો સુધી તેને રૂમમાં બંધ કરીને, તે તેને ભૂખ્યો અને તરસ્યો છોડી દે છે. વૃદ્ધા પેરાલિસીસથી પીડિત છે, પરંતુ હજુ પણ તેમના દાવાની કોઈ વ્યવસ્થા કરી રહ્યું નથી. પુત્ર થોડા સમય પહેલા તેના વૃદ્ધ પિતાને તેની માસીના ઘરે મુકી ગયો હતો. હદ તો ત્યારે થઈ ગઈ જ્યારે ત્રણ મહિના સુધી તેને મળવા પણ ન આવ્યો.

હતાશ થઈને વૃદ્ધે પોલીસમાં ફરિયાદ કરી.

વડીલની ફરિયાદ છે કે માત્ર તેનો પુત્ર અને પુત્રવધૂ જ નહીં, પરંતુ પુત્રની વહુ અને તેના મિત્રો પણ તેને છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સતત હેરાન કરી રહ્યા છે. હેરાનગતિ અસહ્ય બનતાં વૃદ્ધે પોલીસનો સંપર્ક કર્યો અને ફરિયાદ નોંધાવી. પોલીસે આ વૃદ્ધની ઓળખ 71 વર્ષીય હેરી ફર્નાન્ડિસ તરીકે કરી છે. તે વેબ સિટીમાં રહે છે. તેમની પત્નીનું 22 વર્ષ પહેલા અવસાન થયું હતું.

71 વર્ષના વૃદ્ધની ફરિયાદ છે કે પુત્ર-પુત્રવધૂ, પુત્રની વહુ અને તેના મિત્રોએ તેનું જીવન મુશ્કેલ બનાવી દીધું છે. તેઓ બધા દારૂ પીને હંગામો મચાવે છે. જ્યારે હું તેનો વિરોધ કરું છું, ત્યારે તેઓ મારી સાથે લડે છે. જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપે છે. મેં મારી બીમારીને ટાંકીને સારી સારવાર માટે તેમને ઘણી વાર વિનંતી કરી, પરંતુ તેમણે મારી વાત પર ધ્યાન આપ્યું નહીં.

બીજી તરફ સોશિયલ મીડિયા પર આ સમાચાર આવતા જ લોકોમાં રોષ ભભૂકી ઉઠ્યો હતો. એક યુઝરે કહ્યું કે આવા પુત્રવધૂ અને પુત્રને જેલમાં મોકલવા જોઈએ જ્યારે બીજાએ કહ્યું અંધકાર યુગ આવી ગયો છે. જે પિતાએ તેને બાળપણમાં આંગળી પકડીને શીખવ્યું હતું, આજે તે લકવાગ્રસ્ત છે અને સેવા નથી કરી રહ્યા. તમામ લોકોએ પોલીસ પાસે વૃદ્ધને ન્યાય મળે તેવી માંગ કરી છે. તે જ સમયે, કેટલાક લોકોએ એનજીઓ પાસેથી વૃદ્ધોને મદદ લેવાની વાત પણ કરી છે.

Leave a Comment