બ્રહ્માંડમાં ડૂબતા સૂરજની પાસે નજરમાં આવી એક બીજી પૃથ્વી, ઉત્સાહિત વૈજ્ઞાનિકોને મળ્યું જીવન…

દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે પૃથ્વી પર જીવન છે. આ સિવાય અન્ય કોઈ ગ્રહ પર જીવન હોઈ શકે? વૈજ્ઞાનિકો આ મજબૂત કૌર પર કંઈ કહી શક્યા નથી કારણ કે તેમને અત્યાર સુધી આવો કોઈ ચોક્કસ સંકેત મળ્યો નથી. તેમ છતાં વૈજ્ઞાનિકોએ ક્યારેય બીજા જીવનની શક્યતાને નકારી કાઢી નથી.

વૈજ્ઞાનિકો કહે છે કે બ્રહ્માંડમાં લાખો ગ્રહો છે. એવા ઘણા ગ્રહો પણ હશે જે જીવનને ખીલવા માટે અનુકૂળ રહેશે. આવી સ્થિતિમાં, એવું કહેવું યોગ્ય નથી કે પૃથ્વી પર માત્ર જીવન છે. જો કે જીવનની શોધ સતત ચાલી રહી છે, પરંતુ હવે વૈજ્ઞાનિકોને મોટી સફળતા મળી છે. તેમને અસ્ત થતા સૂર્યની નજીક પૃથ્વી જેવો બીજો ગ્રહ મળ્યો છે.

વૈજ્ઞાનિકોએ સંશોધનમાં ખુલાસો કર્યો છે.

પૃથ્વી સિવાય અન્ય કોઈ ગ્રહ પર જીવન છે કે કેમ તે અંગે એક નવું સંશોધન કરવામાં આવ્યું છે. આ સંશોધન અંગેની માહિતી રોયલ એસ્ટ્રોનોમિકલ સોસાયટીની સૂચનામાં આપવામાં આવી છે. એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે બ્રહ્માંડમાં ડૂબતા સૂર્યની નજીક એક નવા ગ્રહની શોધ થઈ છે. આ ગ્રહ બિલકુલ પૃથ્વી જેવો છે. આ કારણોસર, વૈજ્ઞાનિકોને આશા છે કે તેમાં જીવન હોઈ શકે છે.

વૈજ્ઞાનિકોનું કહેવું છે કે આ ગ્રહ માત્ર પૃથવી જેવો નથી, પરંતુ તે વસવાટયોગ્ય ક્ષેત્રમાં પણ છે. આ ઝોનના તમામ ગ્રહોમાં જીવનની ઘણી સંભાવનાઓ છે. આ ઝોનમાં હોવાનો અર્થ એ છે કે ગ્રહ ન તો ખૂબ ગરમ હશે કે ન તો ખૂબ ઠંડો. એટલે કે, ત્યાં જીવન ખીલવાની સંભાવના ઘણી વધારે હશે.

પૃથ્વીથી 117 પ્રકાશ વર્ષ દૂર છે.

જે ગ્રહની શોધ કરવામાં આવી છે તે પૃથ્વીથી 117 પ્રકાશ વર્ષ દૂર છે. આ ગ્રહ પર જીવન હોઈ શકે છે. જો કે, જો તમને લાગે કે જીવન વિજ્ઞાનની ફિલ્મોમાં બતાવવામાં આવે છે તેવું છે, તો એવું નથી. ઘણા વૈજ્ઞાનિકોએ કહ્યું છે કે બ્રહ્માંડમાં જીવન કોઈપણ સ્વરૂપમાં અસ્તિત્વ ધરાવે છે. તેની કલ્પના પણ કરી શકાતી નથી.

વૈજ્ઞાનિકોના મતે, ગ્રહ પર જીવન બરફના કેટલાક કિમી સ્તરની અંદર જંતુઓના સ્વરૂપમાં પણ મળી શકે છે અથવા તે ખૂબ જ અદ્યતન સભ્યતાના રૂપમાં પણ શોધી શકાય છે. એટલું જ નહીં, પૃથ્વી જેવા જીવોના સ્વરૂપમાં પણ જીવન મળી શકે છે. એટલે કે જેમ પૃથ્વી પર મનુષ્યો જોવા મળે છે, એવા જ મનુષ્યો અન્ય કોઈ ગ્રહ પર પણ હોઈ શકે છે.

Leave a Comment