સંભોગ દરમિયાન કોન્ડોમ તૂટવાથી આ રીતે બચાવી શકાય છે…

સેક્સ દરમિયાન કોન્ડોમ તોડવાથી બચવાના ઉપાયો કેટલી વાર એવું બન્યું છે કે જ્યારે તમે તેનો ઉપયોગ કરવાનું શરૂ કરો ત્યારે કોન્ડોમ વચ્ચેથી તૂટી જાય અથવા તૂટી જાય? આવું થવાના ઘણા કારણો છે. આ 6 ટિપ્સ ફોલો કરીને તમે તમારા કોન્ડોમને ફૂટવાથી બચાવી શકો છો.

કેટલી વાર એવું બન્યું છે કે જ્યારે તમે તેનો ઉપયોગ કરવાનું શરૂ કરો ત્યારે કોન્ડોમ વચ્ચેથી તૂટી જાય અથવા તૂટી જાય? આવું થવાના ઘણા કારણો છે. આ 6 ટિપ્સ ફોલો કરીને તમે તમારા કોન્ડોમને ફૂટવાથી બચાવી શકો છો.

કોન્ડોમને અતિશય તાપમાનમાં ન રાખો.

ખાતરી કરો કે જ્યારે તમે તમારા કોન્ડોમનો સંગ્રહ કરો છો, ત્યારે તમે તેને ઠંડી અને અંધારાવાળી જગ્યાએ રાખો છો. તેમને એવી જગ્યાએ ન રાખો કે જ્યાં સીધો સૂર્યપ્રકાશ હોય. આને ખૂબ જ ઠંડી જગ્યાએ રાખવાનું ટાળો કારણ કે આ સુકાઈ શકે છે અને રબરને તોડી શકે છે.

તેલ આધારિત લ્યુબનો ઉપયોગ કરશો નહીં.

લ્યુબ તરીકે વેસેલિન, નારિયેળ તેલ અથવા લોશનનો ઉપયોગ કરશો નહીં. બધા તેલ આધારિત લ્યુબ લેટેક્સ કોન્ડોમમાં માઇક્રોસ્કોપિક છિદ્રો હોઈ શકે છે.

એકસાથે 2 કોન્ડોમનો ક્યારેય ઉપયોગ કરશો નહીં શિયાળામાં એકથી વધુ કપડાં પહેરવા સમજદારી છે પરંતુ સેક્સ દરમિયાન એકથી વધુ કોન્ડોમ પહેરવા એ એક મોટી ભૂલ છે! કોન્ડોમ એક સમયે ઉપયોગમાં લેવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યા છે, જે તેના પોતાના પર કાર્ય કરે છે. તે ખરેખર ઘર્ષણ દરમિયાન એક સ્તરને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.

તેને યોગ્ય રીતે પહેરો.

વાસ્તવમાં સેક્સ કરતા પહેલા કોન્ડોમ પહેરવાની પ્રેક્ટિસ કરો. શા માટે? કારણ કે તેને પહેરવાની સાચી રીત હોય છે! કોન્ડોમ ફાટ્યું છે કે નહીં તે તપાસો. પછી રિમને એક હાથમાં હળવેથી પકડી રાખો અને તમારા અંગૂઠા અને તર્જનીનો ઉપયોગ કરીને, ટોચને પકડો અને પછી કોન્ડોમને નીચે ફેરવો. જો તમે ઈન્ટરનલ કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરી રહ્યા હોવ તો યાદ રાખો કે તે માત્ર યોનિમાર્ગ અને ગુદા મૈથુન માટે જ છે. તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, અંદરથી રિંગને દૂર કરો અને તેને તમારી આંગળી વડે અંદર દબાવો.

લ્યુબનો ઉપયોગ કરો.

કોન્ડોમ એકલા ઊભા રહી શકતા નથી કે તે આરામદાયક પણ નથી. જો તમે લ્યુબનો ઉપયોગ કરતા નથી, તો તે પ્રથમ અને બીજા ભાગમાં ફાટશે, રીસીવર પણ અસ્વસ્થતા અનુભવી શકે છે.

યોગ્ય કદ શોધો.

તમને અનુકૂળ હોય તેવા કોન્ડોમ ખરીદો, તે સસ્તા હોવાના કારણે નહીં! કોન્ડોમનું કદ ઘણું મહત્વનું છે. જો તે ખૂબ નાનું હોય, તો તે ફાટી શકે છે. તે સારી રીતે ફિટ થવું જોઈએ અને તમારે પણ સરળ લાગવું જોઈએ.

Leave a Comment