મથુરાના દ્વારકાધીશ મંદિરમાં ભક્તોએ ખૂબ જ મનાવી હોળી, ઢોલના તાલે ખૂબ જ નાચ્યાં…

કોરોના મહામારી અને લોકડાઉનને કારણે તમામ ભક્તોએ બ્રજ હોળીને ખૂબ યાદ કરવી જોઈએ. પરંતુ હવે બ્રજમાં 40 દિવસની હોળીના વિવિધ રંગો દેખાય છે. પરંતુ હવે બ્રજમાં 40 દિવસની હોળીના વિવિધ રંગો દેખાય છે. 

બ્રજ મંડળમાં હોળીના વિવિધ રંગો જોવા મળે છે. કોરોના મહામારી અને લોકડાઉનને કારણે તમામ ભક્તોએ બ્રજ હોળીને ખૂબ યાદ કરવી જોઈએ. પરંતુ હવે બ્રજમાં 40 દિવસની હોળીના વિવિધ રંગો દેખાય છે. હોળીનો તહેવાર બ્રજમાં બસંત પંચમીથી શરૂ થયો હતો, નંદગાંવ પછી, મથુરાના વિશ્વ પ્રસિદ્ધ દ્વારકાધીશ મંદિરમાં ધાપ હોળીના રૂપમાં દર્શન થાય છે. 

દર્શનાર્થી ભક્તો માટે આજનો દિવસ ખૂબ જ ખાસ છે.

મંદિરના પ્રાંગણમાં જ્યાં ભગવાનને ગુલાલ અને નાની પિચકારીઓથી રંગવામાં આવ્યા હતા અને એક મોટું આવરણ મૂકીને. આ દરમિયાન દેશ-વિદેશથી આવેલા ભક્તો માટે આ ક્ષણ આનંદદાયક અને ઉદાસીન હતી. એક તરફ ભગવાનના મોહક સ્વરૂપના દર્શન અને તેમની સુંદર મૂર્તિની આરતી એ ભક્તો માટે સામાન્ય બાબત છે. પરંતુ દ્વારકાધીશ મંદિરના દર્શનાર્થે આવતા ભક્તો માટે આજનો દિવસ ખૂબ જ ખાસ હતો કારણ કે વિવિધ તહેવારો દ્વારા ભગવાન અને ભક્તોના જીવન રંગોમાં રંગાઈ જાય છે. 

દ્વારકાધીશે ભક્તો સાથે ધાપ હોળી રમી હતી.ધાપ હોળી.

વિશે મંદિરના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે પુષ્ટિમાર્ગીય સંપ્રદાયમાં પ્રાચીન સમયથી આ હોળી શરૂ કરવાની વ્યવસ્થા છે. ફાલ્ગુન મહિનામાં મંદિર પરિસરમાં લગભગ 5 ફૂટ ઊંચો અને લગભગ 3 ફૂટ પહોળો આવરણ રાખવામાં આવે છે. જેને એક મહિના અગાઉથી તેલ આપવામાં આવે છે. આ દરમિયાન બ્રજના પ્રખ્યાત રસિયા ગાયકે રસિયા ગાઈને ભગવાનને વહાલ કર્યા હતા.

જ્યાં એક તરફ મંદિરના ગોસ્વામી કાન્હા, રાધા રાણી અને તેમના મિત્રો રંગ ગુલાલથી ફાલ્ગુનની મજાના રંગોમાં રંગાઈ ગયા હતા ત્યાં ભક્તો ભગવાન સાથે આનંદમાં તરબોળ થયા હતા . તો ગુલાલની મોજમાં મગ્ન થઈને ભક્તો ભગવાન સાથે હોળી રમવાનો આનંદ માણી રહ્યા હતા. ભગવાન સાથે હોળી રમીને ભક્તો આનંદમાં લીન થઈ ગયા હતા અને મન છલકાઈ ગયું હતું. બસંત પંચમીથી શરૂ થયેલો હોળીનો તહેવાર ધીરે ધીરે બ્રજમાં ઊંડો ઉતરતો જાય છે. જો તમે પણ ફાલ્ગુનની મજા માણવા માંગતા હોવ અને કાન્હાના પ્રેમને રંગમાં રંગવા માંગતા હોવ તો મોડું ન કરો. કારણ કે કાન્હા પણ આ સમયે માખણ છોડીને પોતાના ભક્તો સાથે હોળી રમવામાં વ્યસ્ત છે.

Leave a Comment