દુનિયાભરમાં અનેક પ્રકારની અંધવિશ્વાસ ફેલાયેલી છે, જેને કેટલાક લોકો માને છે તો કેટલાક લોકો માનતા નથી. આવી જ એક વિચિત્ર કહાની ન્યુઝીલેન્ડના સેન્ટ્રલ ઓટાગોમાં સ્થિત કાર્ડારોના બ્રા ફેન્સની પણ છે. જ્યાં તમને સેંકડો બ્રા બાંધેલી જોવા મળશે. લોકોનું કહેવું છે કે પાર્ટી બાદ અહીં બ્રા બાંધવાથી લોકોની ઈચ્છા પૂરી થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ જગ્યા પોતાનામાં ખૂબ જ પ્રખ્યાત છે, અહીં આ પરંપરાને જોવા માટે લોકો દૂર-દૂરથી આવે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે આ પરંપરા વર્ષ 1999માં ક્રિસમસ અને નવા વર્ષ દરમિયાન શરૂ થઈ હતી. જ્યારે અહીં પહેલીવાર 4 બ્રા બાંધેલી જોવા મળી હતી. આ પછી, લોકોએ કારણ જાણ્યા વિના આ પ્રક્રિયા શરૂ કરી અને અહીં બ્રા બાંધવાની સંખ્યા સતત વધતી ગઈ.

જો કે તે પ્રારંભિક મહિલાઓ વિશે એવું કહેવાય છે કે તે નવા વર્ષની પાર્ટી ઉજવવા આવી હતી. જ્યાં તેણે દારૂના નશામાં આ કૃત્ય કર્યું હતું. સૌથી મોટી ચોંકાવનારી વાત એ છે કે અહીં રહેતા લોકોને ખબર નહોતી કે આ બ્રા ક્યાંથી આવે છે અને કોણ બાંધવા જાય છે.

આ પછી લોકો બ્રા બાંધવા માટે ઘેટાંને ચાલવા લાગ્યા. ઓક્ટોબર 2000માં જિલ્લા પ્રશાસને અહીંથી લગભગ 1500 બ્રા હટાવી હતી. પરંતુ લોકોનો આ ટ્રેન્ડ સતત ચાલુ રહ્યો અને અહીં ફરીથી ઢગલા થઈ ગયા. જો કે આ માટે વહીવટીતંત્ર પણ એલર્ટ થઈ ગયું છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here