ગેસ ઉપરના બર્નર થઈ ગયા છે કાળા અને ગેસ ધીમો સળગે છે, તો કરો આ કામ…

કહેવાય છે કે ઘરમાં કેટલીક એવી વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ જેનાથી ઘરમાં આગ લાગી શકે છે. જેથી ઘરમાં કોઈ ખતરો ન રહે અને તમારો પરિવાર સુરક્ષિત રહે, પરંતુ કેટલીકવાર લોકોથી ભૂલ થઈ જાય છે. રસોડામાં રાખવામાં આવેલી દરેક વસ્તુનું ખૂબ જ સારી રીતે ધ્યાન રાખવું જોઈએ, જેથી કોઈ તમારા પરિવારને આરોગ્યપ્રદ ભોજન આપી શકે.

પરંતુ દરેક વસ્તુની સાથે રસોડામાં ગેસ બર્નર પણ સાફ કરવું જોઈએ અને જો તેનો વધુ ઉપયોગ કરવામાં આવે તો તે કાળો થવા લાગે છે. જેમાં ગેસનો પ્રવાહ અને જ્યોત બંને ઘટે છે. ગેસ બર્નર કાળા થઈ ગયા છે અને જ્યોત ધીમે ધીમે બળે છે? તો અપનાવો આ અનોખી પદ્ધતિ, તેનો ઉપયોગ કર્યા પછી તમારો સ્ટવ સળગતો રહેશે.

ગેસ બર્નર કાળા થઈ ગયા છે અને જ્યોત ધીમે ધીમે બળે છે તો આ અનોખી રીત અપનાવો.

ગેસના સતત ઉપયોગને કારણે બર્નર ઘણીવાર કાળા થઈ જાય છે, જેને કેટલાક ઉપાયો દ્વારા તેજસ્વી બનાવી શકાય છે. જો કે, આ બ્લેક બર્નર્સને ઘરે સરળતાથી ચમકાવી શકાય છે જેથી તે તદ્દન નવા હોય. આ માટે તમારે બહાર જવાની બિલકુલ જરૂર નથી, બલ્કે જે પ્રવાહીથી બર્નર પ્રગટાવી શકાય છે તે તમારા ઘરમાં જ હાજર છે. તેની બજાર કિંમત પણ ઘણી ઓછી છે.

બસ તમારે બર્નરને આ પ્રવાહીમાં આખી રાત ડૂબાડીને રાખવું જોઈએ. આ કાળા પડી ગયેલા બર્નરને નવા જેવા ચમકાવવા માટે, એક મોટા બાઉલમાં અડધો કપ વિનેગર નાખો, વિનેગરમાં એક કપ પાણી મિક્સ કરો, પછી આ મિશ્રણમાં સ્ટવના બર્નરને બોળી દો. આ બંને બર્નરને આખી રાત ડૂબી રહેવા દો. આ પછી, સવારે તેમને લોખંડના બ્રશ અથવા વાસણ ક્લીનરથી સારી રીતે સાફ કરો. પછી તેમને કપડાથી સાફ કરો, તમારા સ્ટોવના બર્નર સંપૂર્ણપણે ચમકશે.

આ વિનેગરના 500ml તમને માર્કેટમાં લગભગ 35 રૂપિયાની કિંમતમાં મળશે. જે તમે કોઈપણ જનરલ સ્ટોરમાં સરળતાથી મેળવી શકો છો. તેનો ઉપયોગ મોટાભાગે ચૌમીન બનાવવામાં થાય છે, આ સિવાય તેમાં રહેલું કેમિકલ બર્નરને સાફ કરવામાં મદદરૂપ થાય છે. આ ઉપાય સિવાય 2 કપ ગરમ પાણીમાં એક લીંબુનો રસ નાંખો અને બર્નરને થોડા કલાકો માટે તેમાં રહેવા દો, થોડીવારમાં સ્ટવના બર્નર સાફ થઈ જશે.

Leave a Comment