કોમ્પ્યુટર, ઈન્ટરનેટ અને ઈન્ફોર્મેશન ટેકનોલોજીના આ યુગમાં બાળકો પણ ‘ગુરુ’ બની ગયા છે. આવા જ એક 9 વર્ષના બાળકને મફત હવાઈ મુસાફરીનું ઝનૂન લાગ્યું અને તેણે ગૂગલ સર્ચ પર જઈને તેના વિશે જાણવાનું શરૂ કર્યું. તેને એક પછી એક કડીઓ મળી અને તેનું મફત હવાઈ મુસાફરીનું સપનું સાકાર થયું અને તેણે 2700 કિલોમીટરની મુસાફરી વિનામૂલ્યે કરી.

ઈન્ટરનેટ એ માહિતીનો મહાસાગર છે. એક ક્લિકમાં, કોઈપણ વિષય પર અસંખ્ય લેખો, વિડીયો, સંશોધન જર્નલ્સ ઉપલબ્ધ છે. જો કે, આ માહિતી ક્યારેક મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે. આવું જ કંઈક બ્રાઝિલના એક 9 વર્ષના છોકરા સાથે થયું.

ગૂગલ પર આ રીતે સર્ચ કરો.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, બ્રાઝિલના એક 9 વર્ષના છોકરાએ ગૂગલ પર ‘કોઈને જાણ્યા વગર પ્લેનમાં કેવી રીતે મુસાફરી કરવી’ સર્ચ કર્યું અને ઘરથી 2700 કિમી દૂર મુસાફરી કરી. અહેવાલો અનુસાર, આ 9 વર્ષનો બાળક બ્રાઝિલના મનૌસમાં પોતાના ઘરેથી ભાગી ગયો હતો. તે લાતમ એરલાઈન્સની ફ્લાઈટમાં બેસીને ગુઆરુલહોસ, ગ્રેટર સો પાઉલો પહોંચ્યો.

સિક્યોરિટી પણ ડગમગી.

આ બાળક સામાન્ય લોકોની નજરમાંથી જ નહીં પરંતુ સુરક્ષાની નજરમાંથી પણ બહાર નીકળી ગયો. જ્યારે ફ્લાઇટ ટ્રાન્ઝિટમાં હતી, ત્યારે ક્રૂ મેમ્બરોએ જોયું કે બાળકની સાથે કોઈ પુખ્ત વ્યક્તિ નથી. ક્રૂ સભ્યોએ ફેડરલ પોલીસ અને ગાર્ડિયનશિપ કાઉન્સિલને જાણ કરી. ગાર્ડિયનશિપ કાઉન્સિલે બાળક વિશે માહિતી એકઠી કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.

બાળકની ઓળખ બહાર આવી હતી. તેનું નામ એમેન્યુઅલ માર્ક્સ ડી ઓલિવેરા છે. ઈમેન્યુઅલના પરિવારે 26 ફેબ્રુઆરીએ ગુમ થયાની ફરિયાદ નોંધાવી હતી. રાત્રે લગભગ 10 વાગ્યે તેની માતાનો ફોન આવ્યો અને ઈમેન્યુઅલના સમાચાર મળ્યા. બાળકને ગાર્ડિયનશિપ કાઉન્સિલના આશ્રયમાં રાતોરાત રાખવામાં આવ્યો હતો અને બીજા દિવસે ફ્લાઈટ દ્વારા ઘરે પહોંચ્યો હતો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here