રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધને 11 દિવસ થઈ ગયા છે. સમગ્ર વિશ્વ સમક્ષ મોટો પ્રશ્ન એ છે કે યુદ્ધ ક્યારે સમાપ્ત થશે. આજે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ પુતિન સાથે ફોન પર વાતચીત દરમિયાન તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિએ પણ તેમની સામે આવો જ સવાલ ઉઠાવ્યો હતો. ચાલો તમને આગળ જણાવીએ કે આ સવાલનો જવાબ શું હતો.

પુતિને આ વાત કહી.

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન યુક્રેન સામે લડવામાં આવેલા યુદ્ધને રોકવા માટે તૈયાર છે, પરંતુ તેણે કહ્યું છે કે જો યુક્રેન રશિયાએ તેની સમક્ષ મૂકેલી તમામ શરતો સ્વીકારે તો જ આવું થશે. આ દાવો તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ રેસેપ તૈયપ એર્દોગન સાથેની વાતચીતના આધારે કરવામાં આવ્યો છે. રવિવારે તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ એર્દોગન અને રાષ્ટ્રપતિ પુતિન વચ્ચે વાતચીત થઈ.

આ સૌથી મોટી શરત છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રશિયાની એક મોટી શરત એ છે કે યુક્રેન (નોર્થ એટલાન્ટિક ટ્રીટી ઓર્ગેનાઈઝેશન) નાટોમાં સામેલ ન થાય. રશિયા ઘણા વર્ષોથી કહે છે કે યુક્રેન જે ઈચ્છે તે કરે, પરંતુ તેણે નાટોમાં જોડાવું જોઈએ નહીં. રશિયાનો દાવો છે કે યુક્રેન નાટોનું સભ્ય બનવાથી આપણી સુરક્ષા માટે ખતરો છે. નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે રશિયાના યુક્રેન સાથેના યુદ્ધનું આ મુખ્ય કારણ છે.

ક્રેમલિન અનુસાર, રાષ્ટ્રપતિ રેસેપ તૈયપ એર્દોગન સાથેની વાતચીત દરમિયાન, પુતિને ભાર મૂક્યો છે કે વિશેષ કામગીરી યોજના મુજબ ચાલુ રહેશે. મંત્રણામાંથી એવો દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે જો યુક્રેન લડાઈ બંધ કરે અને તેમની (રશિયાની) માંગણીઓ સ્વીકારે.

નરસંહાર રોકવા માટે હુમલો.

રશિયન મીડિયા અનુસાર, વ્લાદિમીર પુતિને તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિને સ્પષ્ટ કર્યું કે તેઓ તેમની શરતોને સ્વીકાર્યા વિના યુક્રેનમાં પાછા હટવા માટે તૈયાર નથી. તેણે એમ પણ કહ્યું છે કે યુક્રેન પર નરસંહાર કરવા માટે નહીં પરંતુ નરસંહારને રોકવા માટે હુમલો કરવામાં આવ્યો છે.

યુક્રેન પર હુમલા વધુ તીવ્ર.

કિવ ઇન્ડિપેન્ડન્ટ અનુસાર, રશિયન દળોએ ઇરપિનમાં નાગરિકો પર ગોળીબાર કર્યો, જેમાં ઓછામાં ઓછા ત્રણ નાગરિકો માર્યા ગયા. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, રશિયન સૈનિકોએ જાણીજોઈને નાગરિકો દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા પુલને નિશાન બનાવ્યો હતો. 2 બાળકો સહિત ઓછામાં ઓછા 3 લોકોના મોત થયા છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here