જો તમે સફેદ વાળથી પરેશાન છો તો ડાઈ માર્યા વગર જ કરી શકો છો કાળા, બસ કરી લો આટલું કામ….

સફેદ વાળ કોઈને પસંદ નથી. ખાસ કરીને જ્યારે તે નાની ઉંમરે આવવા લાગે છે. ખોટી ખાનપાન અને ખરાબ જીવનશૈલીના કારણે આજકાલ યુવાનોમાં સફેદ વાળ દેખાવા લાગ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, કેટલાક વાળને રંગ કરીને, તેઓ તેમને કાળા કરે છે. પરંતુ આ રંગની ઘણી આડઅસરો છે.

આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને ખૂબ જ કુદરતી રીતે સફેદ વાળને કાળા કરવાની રીત જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આ માટે તમારે ફક્ત ત્રણ મહત્વપૂર્ણ ઘટકોની જરૂર પડશે સરસવનું તેલ, મહેંદી (હીના) અને આમળા (ગૂસબેરી). આ રેસિપીથી તમારા વાળ કાળા તો થશે જ સાથે સાથે વાળની ​​અન્ય સમસ્યાઓથી પણ છુટકારો મળશે.

વાળને કાળા કરવા માટે તેલ કેવી રીતે બનાવવું
સૌ પ્રથમ એક લોખંડની તપેલી લો. જો કે, તમે અન્ય ભરતકામ પણ લઈ શકો છો, પરંતુ તેની અસર લોખંડની ભરતકામ કરતાં વધુ અસરકારક છે. હવે આ પેનમાં લગભગ 200 મિલી કાચું ઘની સરસવનું તેલ નાખો. તમે કોઈપણ બ્રાન્ડનું આ તેલ લઈ શકો છો.

હવે આ તેલ વાળા તવાને ગેસ પર મધ્યમ આંચ પર મૂકો. આ પછી તેમાં બે થી ત્રણ ચમચી હર્બલ ડ્રાય મેંદી પાવડર ઉમેરો. તેને સારી રીતે મિક્સ કરીને પકાવો. ધ્યાનમાં રાખો કે આ દરમિયાન જ્યોત ધીમી હોવી જોઈએ. ત્યાં કોઈ ગઠ્ઠો ન હોવો જોઈએ, તેથી તેને વચ્ચે વચ્ચે હલાવતા રહો. લગભગ બે થી ત્રણ મિનિટ સુધી તેને પકાવો.

હવે તેમાં 1 ચમચી આમળા પાવડર ઉમેરો. તે તમારા વાળની ​​ચમક જાળવવામાં મદદ કરશે, વાળની ​​સમસ્યાઓ દૂર કરશે અને ગ્રે વાળથી છુટકારો મેળવશે. આ પછી તેમાં દોઢથી બે ચમચી મેથીનો પાવડર ઉમેરો. તેનાથી તમારા વાળના મૂળ મજબૂત થશે. ત્યાં વાળ પણ કાળા થશે.

આ મિશ્રણને બ્રાઉન થાય ત્યાં સુધી પકાવો. તે લગભગ 7 થી 8 મિનિટ લે છે. તેલ બળી ન જાય તેનું ધ્યાન રાખવું. તેથી મિશ્રણને સતત હલાવતા રહો. જ્યારે તે બ્રાઉન રંગનું થાય ત્યારે ગેસ બંધ કરીને તેને ઠંડુ થવા દો.

જ્યારે મિશ્રણ ઠંડુ થાય ત્યારે તેને 12 થી 24 કલાક ઢાંકીને રાખો. આ સોલ્યુશનને જાડું બનાવશે. બીજી તરફ મેથી, આમળા અને મહેંદી પોતાનો રંગ છોડી દેશે. હવે આ તેલને ગાળી લો અને તેને એર ટાઈટ કન્ટેનરમાં સ્ટોર કરો. આ વાસણો પ્લાસ્ટિક કે કાચના હોવા જોઈએ. તમે આ મિશ્રણને થોડા મહિનાઓ સુધી સ્ટોર કરી શકો છો.

વાળ પદ્ધતિ.

આ તેલ તમે અઠવાડિયામાં એક કે બે વાર લગાવી શકો છો. તેને હંમેશા શેમ્પૂ કરવાના 3 કલાક પહેલા લગાવો. આ તેલમાં એક કોટન બોલ બોળીને વાળના મૂળ સુધી લગાવો. થોડા દિવસોમાં તમને તેની અસર દેખાવા લાગશે. આ પછી તમારે તમારા વાળને રંગવાની ચિંતા કરવાની જરૂર રહેશે નહીં. સૌથી સારી વાત એ છે કે આ તેલની કોઈ આડ અસર નથી.

Leave a Comment