આ ફૂલ તમારા માટે છે ખૂબ જ ફાયદાકારક, બ્લડપ્રેશરથી લઈને કેટલીક બીમારીઓમાં છે લાભદાયક….

આજકાલ લોકો ખરાબ જીવનશૈલી અને ખાવાની ખોટી આદતોના કારણે અનેક બીમારીઓનો શિકાર બની રહ્યા છે. આમાંનો એક રોગ છે બ્લડપ્રેશર એટલે કે હાઈપરટેન્શન. તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે શરીરની ધમનીઓ પર લોહીનું દબાણ વધે છે ત્યારે તેને હાઈ બ્લડ પ્રેશર કહેવામાં આવે છે. હાઈ બ્લડ પ્રેશરથી પીડાતા દર્દીઓને માથાનો દુખાવો, વધુ પડતો ગુસ્સો, છાતીમાં દુખાવો, શ્વાસ લેવામાં તકલીફ, ધબકારા ઝડપી, પેશાબમાં લોહી અને ચક્કર આવવા જેવી વિવિધ સમસ્યાઓ થાય છે.

આ રીતે હાઈ બીપીના દર્દીઓ બ્લડ પ્રેશરને કંટ્રોલ કરવા માટે ઘણી દવાઓનો સહારો લે છે. જો કે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે દવાઓ સિવાય પણ આવા ઘણા આયુર્વેદિક ઉપાય છે જેને અપનાવીને તમે તેને કુદરતી રીતે નિયંત્રિત કરી શકો છો. આ આયુર્વેદિક ઉપાયોમાંથી એક સદાબહાર છોડ છે. ચાલો જાણીએ કે હાઈપરટેન્શનના દર્દીઓએ તેનું સેવન કેવી રીતે કરવું જોઈએ અને તેના અન્ય ફાયદાઓ પણ જાણીએ.

સદાબહાર છોડ બ્લડ પ્રેશરને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરશે.

સદાબહાર છોડમાં આલ્કલોઇડ નામનું તત્વ હોય છે. આ ઉપરાંત તેમાં પોટેશિયમ પણ ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે જે બ્લડ પ્રેશરને નિયંત્રિત કરવામાં મદદરૂપ છે.

બ્લડ પ્રેશરના દર્દીઓએ આ સદાબહાર છોડનું સેવન કરવું જોઈએ.

સૌ પ્રથમ હાઈપરટેન્શનના દર્દીઓએ સદાબહાર મૂળની થોડી માત્રા લેવી જોઈએ અને તેને દરરોજ સવારે ખાલી પેટ ચાવવા જોઈએ. તમને આનો લાભ મળશે. તમે સદાબહારના મૂળનો રસ પણ કાઢીને પી શકો છો. આમ કરવાથી પણ બ્લડ પ્રેશર કંટ્રોલમાં રહે છે.

બ્લડ સુગરના દર્દીઓ માટે ફાયદાકારક.

ડાયાબિટીસના દર્દીઓએ સદાબહાર પાંદડા અને ફૂલોનું સેવન કરવું જોઈએ. આનાથી તમારું બ્લડ શુગર લેવલ હંમેશા નિયંત્રણમાં રહેશે. આ માટે કાકડી, કારેલા, ટામેટા, સદાબહાર ફૂલ અને પાંદડા વગેરે મિક્સ કરીને જ્યુસ બનાવો. પછી દરરોજ સવારે ખાલી પેટ તેનું સેવન કરો.

ખંજવાળ દૂર કરો.

જો તમે ખંજવાળની ​​સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો સદાબહાર તમારા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. આ માટે, સદાબહાર પાંદડામાંથી કાઢેલું દૂધ દિવસમાં ઓછામાં ઓછા બે વાર ખંજવાળવાળી જગ્યા પર લગાવો. આમ કરવાથી ખંજવાળમાં આરામ મળે છે.

ખીલ.

જો તમે ખીલથી પરેશાન છો અને ઘણી રીતો અપનાવ્યા પછી પણ તેનો ઈલાજ નથી થઈ રહ્યો તો તમારે એક વાર એવરગ્રીન અજમાવવું જોઈએ. આ માટે સૌથી પહેલા તમે સદાબહાર ફૂલો અને પાંદડાને પીસી લો. પછી તેમાં એક ચપટી હળદર ઉમેરીને પેસ્ટ બનાવો. હવે આ પેસ્ટને દિવસમાં બે વાર લગાવો. આમ કરવાથી તમારા ચહેરા પરના ખીલ જલ્દી દૂર થઈ જશે અને તમારી ત્વચા ચમકદાર બનશે.

Leave a Comment