કહેવાય છે કે કોઈ તક નાની કે મોટી હોતી નથી. જો એ તકનો સારી રીતે ઉપયોગ કરવામાં આવે તો જીવનમાં ઘણું બધું મેળવી શકાય છે. જો કે, લોકો ઘણીવાર તેમના માર્ગમાં આવતી તકોને ચૂકી જાય છે. તેઓ આ આળસથી કરે છે અથવા તેઓ બીજી કોઈ મોટી તકની રાહ જોતા રહે છે. પરંતુ આમ કરવું તમારી મોટી ભૂલ છે. કારણ કે એવું જરૂરી નથી કે તમને દરેક વખતે તક મળે. ચાલો આને એક વાર્તાથી સમજીએ.

પ્રસંગની તસવીર જોઈ મૂંઝવણમાં મૂકાયેલી વ્યક્તિ
એકવાર એક માણસ પેઇન્ટિંગની દુકાને ગયો. અહીં તેણે એક કરતાં વધુ વિચિત્ર અને અનોખા ચિત્રો જોયા. આ જોઈને તેને પેઇન્ટિંગનો અર્થ સમજાયો નહીં. જેમ કે પેઇન્ટિંગ પર એક ચહેરો હતો જે સંપૂર્ણપણે વાળથી ઢંકાયેલો હતો. અન્ય પેઇન્ટિંગમાં, પગ પર પીંછા હતા. પછી એક પેઇન્ટિંગમાં માથું પાછળથી ટાલ પડી ગયું હતું.

તે વ્યક્તિ લાંબા સમય સુધી આ ચિત્રોને જોતો રહ્યો પરંતુ તેને કંઈ સમજાયું નહીં. પછી તેણે દુકાનદારને પૂછ્યું આ કોની પેઇન્ટિંગ છે આના પર દુકાનદારે કહ્યું કે, આ અવસર એટલે પ્રસંગનું ચિત્રકામ. આના પર માણસે પૂછ્યું તેનો ચહેરો વાળથી કેમ ઢંકાયેલો છે ત્યારે દુકાનદારે કહ્યું કારણ કે ઘણીવાર જ્યારે તક આવે છે ત્યારે માણસ તેને ઓળખતો નથી.

પછી માણસે પૂછ્યું તેના પગ પર પીંછા કેમ છે આના પર દુકાનદારે કહ્યું કારણ કે તે તરત જ પાછું ચાલે છે. જો તેનો ઉપયોગ ન કરવામાં આવે, તો તે તરત જ ઉડી જાય છે આ પછી તે વ્યક્તિએ પૂછ્યું, તેના માથા પાછળની ટાલ કેમ છે આ અંગે દુકાનદારે કહ્યું આ પણ પ્રસંગનું પ્રતીક છે. જો તમે આગળથી તમારા વાળ વડે તકને પકડો છો, તો તે તમારી છે. પણ જો તમે તેને પકડવામાં થોડો વિલંબ કરશો તો પાછળની ટાલ આવશે અને તે સરકી જશે.

આ પછી તે વ્યક્તિ આ પેઇન્ટિંગનો અર્થ સારી રીતે સમજી ગયો. જો તમે હજી પણ સમજી શકતા નથી, તો કહો કે તમારી પાસે જે તકો આવે છે તેને સમયસર પકડો. તેમને હાથથી જવા દો નહીં. ઘણા લોકો કહે છે કે ‘અમને તક નથી મળી’ જ્યારે સત્ય એ છે કે તેઓ પોતાની જવાબદારીથી ભાગવા અને પોતાની ભૂલ છુપાવવા માટે માત્ર બહાના બનાવે છે. સત્ય એ છે કે ઉપરોક્ત આપણને ઘણી તકો આપે છે. આપણે ફક્ત એ જાણવાની જરૂર છે કે યોગ્ય સમયે તેનો લાભ કેવી રીતે લેવો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here