વારંવાર થાય છે એક્સિડન્ટ કે કોઈ ખરાબ ઘટના તો ગ્રહ પણ હોઈ શકે છે આનું કારણ, જાણો…

અકસ્માત કે અન્ય કોઈ ખરાબ ઘટના વારંવાર બને છે, ગ્રહો પણ આનું કારણ બની શકે છે, તેનાથી કેવી રીતે બચવું દરેકના જીવનમાં કોઈને કોઈ તબક્કે અકસ્માતો બનતા જ હોય ​​છે. પરંતુ કેટલાક લોકો એવા હોય છે જેમની સાથે ઘણીવાર આવી ઘટનાઓ બનતી રહે છે, જેના કારણે ક્યારેક તેમનો જીવ પણ જોખમમાં આવી જાય છે. તેની પાછળ ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. કુંડળીનો અશુભ યોગ પણ તેનું કારણ બની શકે છે.  

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં અકસ્માતોના સંબંધમાં ગ્રહોની ઘણી સ્થિતિઓનું વર્ણન છે, જે લોકોની કુંડળીમાં આ સ્થિતિ હોય છે, તેમની સાથે અકસ્માતો સતત થતા રહે છે. કેટલાક જ્યોતિષીય ઉપાયો કરવાથી કુંડળીમાં આ અશુભ યોગોની અસર ઓછી કરી શકાય છે. ગ્રહોની આ સ્થિતિ અને તેનાથી બચવાના ઉપાયો નીચે મુજબ છે.

સૌથી પહેલા જેઓ ચલ રાશિવાળા અને ચલ રાશિવાળા છે. ચિહ્નો લોકોને ઈજા થવાની સંભાવના વધુ હોય છે. ચલ લગ્ન અને ચલ ચિહ્નો મેષ, કર્ક, તુલા અને મકર છે. એટલે કે જે લોકોનો ચઢાવ કે રાશિ ચિહ્ન મેષ, કર્ક, તુલા કે મકર છે, તેઓ વારંવાર દુઃખી થતા રહે છે. 

લગ્ન અથવા બીજા ભાવમાં રાહુ-મંગળનો યુતિ હોય ત્યારે લોકોને વારંવાર અકસ્માતોનો સામનો કરવો પડે છે. આવા લોકોને ઘરમાં બેસીને પણ ઈજા થાય તો નવાઈ નહીં જો શનિ ગ્રહ રાશિમાં હોય અને અન્ય કોઈ શુભ ગ્રહ કેન્દ્રમાં ન હોય તો ઉંચી જગ્યા પરથી પડી જવાથી લોકોને નુકસાન થાય છે. 

મંગળ ગ્રહ રાશિમાં હોય તો લોકોને માથા અને મગજ પર ઘા થાય છે. જો મંગળ ચંદ્રથી કેન્દ્ર કે ત્રિકોણમાં હોય તો લોકોના વાહન કે મુસાફરીમાં અકસ્માત થાય છે જ્યારે શનિ-સૂર્ય અથવા શનિ-મંગળ પાંચમા ભાવમાં યુતિમાં હોય ત્યારે વ્યક્તિ ઝઘડા, ઝઘડા, ઝઘડા દરમિયાન ઘાયલ થાય છે. આ સિવાય પણ ઘણી ગ્રહોની સ્થિતિઓ છે જે વ્યક્તિને દુઃખી થવાનો સંકેત આપે છે. 

ગ્રહોના આ અશુભ પ્રભાવથી કેવી રીતે બચી શકાય.
 
જે ગ્રહો કુંડળીમાં અશુભ યોગ બનાવી રહ્યા છે તેનાથી સંબંધિત પથ્થર ધારણ કરો. પરંતુ તે પહેલા કોઈ અનુભવી જ્યોતિષની સલાહ લો ગ્રહોની જ્વલંત પ્રકૃતિને પણ ગ્રહો સંબંધિત મંત્રોના જાપથી શાંત કરી શકાય છે. જો તમે આ મંત્રોનો જાપ જાતે કરી શકતા નથી, તો તમે બ્રાહ્મણ પાસેથી પણ કરાવી શકો છો.

Leave a Comment