પુતીન એ રુસના દુશ્મન દેશોની લિસ્ટ પર કરી સાઈન, દુનિયાના આ 31 દેશોના છે નામ…

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધ વચ્ચે મોટા સમાચાર આવી રહ્યા છે કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ પુતિને રશિયાના દુશ્મન દેશોની યાદીને મંજૂરી આપી દીધી છે. આ યાદીમાં વિશ્વના 31 દેશોના નામ સામેલ છે. આ 31 દેશોમાં અમેરિકા, બ્રિટન અને યુક્રેન સિવાય 28 અન્ય દેશોના નામ પણ સામેલ છે. આ કયા દેશો છે, આગળ જણાવો.

ચીનના સરકારી મીડિયા CGTNએ પોતાના રિપોર્ટમાં દાવો કર્યો છે કે રશિયન સરકારે દુશ્મન દેશોની આ યાદીને મંજૂરી આપી દીધી છે. તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેન પર હુમલાને લઈને રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ અમેરિકા સહિત પશ્ચિમી દેશોના નિશાના પર છે. આ 31 દેશોએ રશિયાનો સીધો વિરોધ કર્યો છે અને રશિયા પર આકરા પ્રતિબંધો લગાવ્યા છે. આ પ્રતિબંધોનો હેતુ રશિયાને આર્થિક રીતે ખરાબ રીતે તોડવાનો છે.

યાદીમાં આ દેશોના નામ.

અમેરિકા- અમેરિકાએ રશિયા પર ઘણા પ્રતિબંધો લગાવ્યા છે. અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને પણ રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ પુતિન અને વિદેશ મંત્રી સર્ગેઈ લવરોવના પ્રવેશ પર રોક લગાવી દીધી છે. આ સિવાય રશિયાની 4 બેંકો અને રાજ્ય ઊર્જા કંપની ગેઝપ્રોમ પર પણ પ્રતિબંધ લગાવવામાં આવ્યો છે. અમેરિકાએ પણ રશિયન વિમાનો માટે તેની એરસ્પેસ બંધ કરી દીધી છે. આ સાથે અમેરિકાએ યુક્રેનને હથિયારો પણ મોકલ્યા છે અને આર્થિક મદદ કરવાની પણ જાહેરાત કરી છે.

બ્રિટન – રશિયાએ સરકારી માલિકીની એરલાઇન એરોલોફ્ટ માટે તેની એરસ્પેસ બંધ કરી દીધી છે. બ્રિટને 5 રશિયન બેંકો પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. આ સાથે પુતિનની સંપત્તિ જપ્ત કરવાની અને તેમના ખાતા ફ્રીઝ કરવાની વાત પણ સામે આવી છે. આટલું જ નહીં, રશિયાના અબજોપતિઓએ પ્રાઈવેટ જેટ પ્લેન માટે પોતાની એરસ્પેસ પણ બંધ કરી દીધી છે. અમેરિકાની જેમ બ્રિટને પણ યુક્રેનને લશ્કરી અને આર્થિક રીતે મદદ મોકલી છે.

યુક્રેન – રશિયાએ યુક્રેન સામે યુદ્ધ શરૂ કરી દીધું છે. રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ પુતિને તો ત્યાં સુધી કહ્યું કે તેઓ યુક્રેનને અલગ દેશ માનતા નથી. રશિયાએ યુક્રેન સાથેના યુદ્ધમાં તેના 500 સૈનિકો ગુમાવ્યાનું સ્વીકાર્યું હતું. નાટો અને યુરોપિયન યુનિયન તરફ યુક્રેનના ઝુકાવથી રશિયા ખૂબ નારાજ હતું.

જાપાન – રશિયા સામે લડવા માટે જાપાન યુક્રેનને હથિયાર પણ આપી રહ્યું છે. જાપાને યુક્રેનને બુલેટપ્રુફ જેકેટ, હેલ્મેટ સહિત અનેક સંરક્ષણ સાધનો મોકલ્યા છે. મુખ્ય કેબિનેટ સચિવ હિરોકાઝુ માત્સુનોએ કહ્યું કે તે યુક્રેનને બુલેટપ્રૂફ જેકેટ્સ, હેલ્મેટ, ટેન્ટ, જનરેટર, ફૂડ પેકેટ્સ, શિયાળાના કપડાં અને દવાઓ મોકલી રહ્યું છે. આ સિવાય જાપાને 4 રશિયન બેંકોની સંપત્તિ જપ્ત કરવાની પણ જાહેરાત કરી છે.

યુરોપિયન યુનિયન (27 દેશો) – રશિયા દ્વારા યુક્રેન પર હુમલો કરવા બદલ યુરોપિયન યુનિયને રશિયા પર ઘણા પ્રતિબંધો લાદ્યા છે. યુરોપિયન યુનિયનમાં 27 દેશો છે. યુરોપિયન યુનિયનના તમામ સભ્યોએ રશિયન એરક્રાફ્ટ માટે તેમની એરસ્પેસ આપી દીધી છે. બંધ કરી દીધું છે. આ સિવાય યુરોપિયન યુનિયનમાં હાજર રશિયન અબજોપતિઓની સંપત્તિ પણ જપ્ત કરવામાં આવી રહી છે. એટલું જ નહીં યુરોપિયન યુનિયનમાં સામેલ તમામ દેશો યુક્રેનને માત્ર આર્થિક જ નહીં પરંતુ સૈન્ય રીતે પણ મદદ કરી રહ્યા છે.

Leave a Comment