8 મહિનાની પ્રેગ્નેન્ટ મહિલા નથી આવી શકતી ભારત, પતિએ પણ કહ્યું હું પણ નહીં જવ ભારત….

યુદ્ધની દુર્ઘટના માનવ માટે કેટલી ભયાનક હોય છે તેનો અંદાજ આ સમાચાર પરથી લગાવી શકાય છે. યુદ્ધની વચ્ચે, એક ભારતીય તેની 8 મહિનાની ગર્ભવતી પત્ની સાથે અટવાયેલો છે. ઓપરેશન ગંગા હેઠળ તમામ ભારતીયોને ત્યાંથી પાછા લાવવામાં આવી રહ્યા છે, પરંતુ ગગન નામનો આ ભારતીય તેની પત્નીને પરત મેળવી શકતો નથી, તેથી જ તે પોતે ભારત આવી રહ્યો નથી અને તેની પત્ની સાથે પોલેન્ડની બોર્ડર પર એક જગ્યા લીધી છે. શહેરમાં આશ્રય.

રશિયા યુક્રેન પર સતત હુમલો કરી રહ્યું છે. યુદ્ધ વચ્ચે લોકો ત્યાંથી ભાગી રહ્યા છે. યુક્રેનના વિવિધ વિસ્તારોમાં ફસાયેલા ભારતીય લોકોને બચાવવા માટે મોદી સરકાર ઓપરેશન ગંગા ચલાવી રહી છે. પરંતુ એવા ઘણા ભારતીયો પણ ત્યાં ફસાયેલા છે જેઓ કોઈ મજબૂરીના કારણે ભારત આવી શકતા નથી. તેમાંથી એક ગગન છે જે તેની પત્ની સાથે અટવાયેલો છે.

આકાશની મુશ્કેલી.

ANI સાથેની વાતચીતમાં ગગન કહે છે – હું ભારતીય નાગરિક છું, પરંતુ મારી પત્ની યુક્રેનની નાગરિક છે. મને કહેવામાં આવ્યું છે કે અહીંથી માત્ર ભારતીય નાગરિકોને જ બહાર કાઢવામાં આવી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં મારે મારી પત્નીને અહીં છોડી દેવી પડશે.

ગગને કહ્યું- મારી પત્ની 8 મહિનાની ગર્ભવતી છે. હું મારા પરિવારને અહીં છોડી શકતો નથી. અમે પોલેન્ડ જઈ રહ્યા છીએ, અને અમે હાલમાં યુક્રેનિયન સરહદી શહેર લિવમાં એક મિત્રના ઘરે રહીએ છીએ.

પ્રતીક નસીબદાર છે.

આ પહેલા એક ભારતીય અને યુક્રેનિયન કપલની વાત સામે આવી હતી. બંનેની લવસ્ટોરી બોલિવૂડ ફિલ્મની જેમ કહેવામાં આવી રહી છે. બ્યુ લ્યુબોવ અને પ્રતીકે યુદ્ધના મધ્યમાં યુક્રેનમાં લગ્ન કર્યા અને પછી નક્કી કર્યું કે તેઓ તેમની રિસેપ્શન પાર્ટીનું આયોજન કરવા ભારત જશે. અને એવું જ થયું, બંને પાછા ફર્યા અને હૈદરાબાદમાં પાર્ટીનું આયોજન કર્યું.

તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે યુદ્ધને 12 દિવસ થવા જઈ રહ્યા છે. પરંતુ આજ સુધી આ યુદ્ધનું પરિણામ સામે આવ્યું નથી. જેના કારણે લગભગ 15 લાખ લોકોએ યુક્રેન છોડવું પડ્યું છે.

Leave a Comment