હવે બદલાઈ જશે ટ્રેનમાં સુઈ જવાના તરીકો, આવી ગયા નવા નિયમો, જાણી લો….v

ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવી સસ્તી અને આરામદાયક છે. આમાં, તમે આરામથી સૂઈને લાંબી મુસાફરીનો આનંદ માણી શકો છો. જો કે, કેટલીકવાર તમારા સહ-પ્રવાસીઓ તમારી ઊંઘમાં દખલ કરે છે. ક્યારેક કોઈ મોબાઈલ પર ઉંચા અવાજમાં વાત કરે છે તો ક્યારેક કોઈ રાત્રે પણ લાઈટ ચાલુ કરી દે છે. તે જ સમયે, કેટલાક જૂથો બનાવીને, તેઓ આખી રાત મોટેથી વાત કરે છે.

જો તમે આવા પરેશાન મુસાફરોથી પરેશાન છો, તો તમારા માટે એક સારા સમાચાર છે. હવે રેલ્વે મંત્રાલયે રાત્રે ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવા અને સૂવા અંગે કેટલાક નવા નિયમો બનાવ્યા છે. આ નિયમોથી મુસાફરોને ઘણો ફાયદો થશે.

ઊંઘ સંબંધિત નવો નિયમ.

આ નવા નિયમ અનુસાર, કોઈપણ મુસાફર તમારી સીટ, ડબ્બો અથવા કોચમાં 10 વાગ્યા પછી મોબાઈલ પર વાત કરી શકશે નહીં. આટલું જ નહીં તેના ઊંચા અવાજમાં ગીતો સાંભળવા પર પણ પ્રતિબંધ રહેશે. વાસ્તવમાં, રેલવેને મુસાફરો તરફથી વારંવાર ફરિયાદો મળી રહી હતી કે કેટલાક સહ-યાત્રીઓ રાત્રે સૂતી વખતે જોરથી અવાજ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, આ ફરિયાદોને ધ્યાનમાં રાખીને, રેલવેએ આ નવા નિયમો બનાવ્યા છે.

રાત્રે પણ લાઈટો બંધ કરવી જોઈએ.

કેટલાક મુસાફરો રાત્રિના સમયે પણ લાઇટ ચાલુ કરી દેતા હોવાની ફરિયાદ રેલવેને પણ મળી હતી. જેના કારણે તેમને ઊંઘવામાં તકલીફ પડે છે. હવે નવા નિયમો બાદ રાત્રે 10 વાગ્યા પછી તમારે કોચની લાઈટો બંધ કરવી પડશે. તે જ સમયે, જેઓ આખી રાત જૂથોમાં વાત કરતા હતા, તેઓએ પણ મૌન રહેવું પડશે.

નિયમોના ભંગ બદલ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

રેલવે મંત્રાલયે રેલવેના તમામ ઝોનને આ નવા નિયમને વહેલી તકે લાગુ કરવા જણાવ્યું છે. જો કોઈ મુસાફર આ નિયમોનો ભંગ કરશે તો તેની સામે કાર્યવાહીની જોગવાઈ છે. આ નવા નિયમો અનુસાર, જો કોઈ મુસાફર ફરિયાદ કરે છે, તો તે સમસ્યાને ઉકેલવાની જવાબદારી ટ્રેનમાં હાજર સ્ટાફની રહેશે.

મુસાફરી આરામદાયક રહેશે.

ભારતીય રેલ્વેના આ નવા નિયમો લોકોને ખૂબ જ પસંદ આવી રહ્યા છે. હવે ટૂંક સમયમાં હોળીનો તહેવાર (હોળી 2022) પણ આવવાનો છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકો રજાઓ ગાળવા માટે તેમના ઘરે જશે. ટ્રેનમાં પણ ઘણી ભીડ હશે. આ નવા નિયમો લાગુ થયા બાદ તેમની યાત્રા વધુ આરામદાયક બનશે.

Leave a Comment