પૃથ્વી પર રહેતા માણસો હોય કે પ્રાણીઓ, દરેકનું પોતાનું મન હોય છે. આપણું મન આપણને આ પૃથ્વી પર જીવવામાં મદદ કરે છે. તેના વિના આપણે નિર્જીવ પ્રાણી જેવા બનીશું. શું તમે જાણો છો કે આપણી ધરતી પાસે પણ મગજ છે અને તે તેનો ઉપયોગ પણ કરે છે. હા, આ અજીબ લાગશે પણ આ 100% સાચું છે. તાજેતરમાં થયેલા એક અભ્યાસમાં આ વાત સામે આવી છે જેમાં વૈજ્ઞાનિકોએ પૃથ્વીનું મગજ હોવાનો દાવો કર્યો છે. આવો જાણીએ શું છે સંપૂર્ણ સમાચાર.

તાજેતરનો અભ્યાસ.

પૃથ્વીની અંદર આવા ઘણા રહસ્યો છુપાયેલા છે જેના વિશે આપણે જાણતા પણ નથી. વૈજ્ઞાનિકો પણ આ રહસ્યને શોધવાનો સતત પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. વૈજ્ઞાનિકોની ટીમ પૃથ્વી ગ્રહનો અભ્યાસ પણ ચાલુ રાખે છે. હવે એક નવા અભ્યાસમાં ચોંકાવનારો ખુલાસો થયો છે.

આ ચોંકાવનારો અભ્યાસ ઈન્ટરનેશનલ જર્નલ ઓફ એસ્ટ્રોબાયોલોજીમાં પ્રકાશિત થયો છે. આ પ્રમાણે પૃથ્વી જીવંત છે અને તેનું મન પણ રાખે છે. એટલું જ નહીં, પૃથ્વીના મગજનો ઉપયોગ કરવાની પદ્ધતિ પણ અભ્યાસમાં જણાવવામાં આવી છે.

આ રીતે તે મગજનો ઉપયોગ કરે છે.

નવા અભ્યાસમાં થયેલા ખુલાસા અનુસાર, પૃથ્વી ફૂગની મદદથી પોતાના મગજનો ઉપયોગ કરે છે. હા, વૈજ્ઞાનિકોને પૃથ્વીની નીચે ફૂગના પડના પુરાવા મળ્યા છે. જેની મદદથી મેસેજની આપ-લે થાય છે. આ સ્તર સમગ્ર પૃથ્વી પર ફેલાયેલું છે અને પૃથ્વી તેની અદ્રશ્ય બુદ્ધિનો ઉપયોગ કરે છે, જેના કારણે પૃથ્વીની સ્થિતિ બદલાય છે. જો ઝીણવટથી અભ્યાસ કરવામાં આવે તો, વધતી જતી ગરમી માટે આબોહવા પરિવર્તન માટે પૃથ્વીની પ્રતિક્રિયા સમજી શકાય છે.

પૃથ્વી પોતાનું રક્ષણ કરી રહી છે.

એક નવા અભ્યાસ મુજબ, પૃથ્વી પોતાનું રક્ષણ કરી રહી છે. વૈજ્ઞાનિકોનું કહેવું છે કે મનુષ્ય પૃથ્વી પર પ્રદૂષણ ફેલાવી રહ્યો છે, જેના કારણે એક મોટું સંકટ ઊભું થયું છે. આ પછી પણ પૃથ્વી પોતાના મનનો ઉપયોગ કરીને સંતુલન જાળવી રહી છે. સંતુલન માટે, તેણી કોઈને કોઈ પ્રક્રિયા શરૂ કરે છે. ઉદાહરણ તરીકે, વૃક્ષો અને છોડ પોતાને જીવંત રાખવા માટે એક પ્રક્રિયા કરી રહ્યા છે. તેને ઓક્સિજન મળી રહ્યો છે.

જો કે આ છોડ પોતાના માટે કરી રહ્યા છે, પરંતુ તેની પાછળ પૃથ્વીનું મન કામ કરી રહ્યું છે, જે પોતાની જાતને સંતુલિત કરવા માટે આવી પ્રક્રિયા કરે છે. જો પૃથ્વીના એક ભાગમાં કંઈક ખોટું થાય છે, તો તેના કારણે બીજા ભાગમાં કંઈક થાય છે, જે સંતુલન બનાવે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here