અમેરિકાની જેટમા ચીની ઝંડો લગાવીને રુસ પર બૉમ્બ ફેંકો, તે બંને ઝગડશે, તમાશો જુઓ; ટ્રમ્પ…

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેનું યુદ્ધ આખી દુનિયામાં ચર્ચાનો વિષય છે આ દરમિયાન અમેરિકાના પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે ખૂબ જ વિચિત્ર નિવેદન આપ્યું છે. તેણે કહ્યું છે કે અમેરિકાએ તેના ફાઇટર જેટમાં ચીનનો ધ્વજ લગાવીને રશિયા પર બોમ્બ ફેંકવો જોઈએ ઉલ્લેખનીય છે કે આ પહેલા ટ્રમ્પે પણ અમેરિકી પ્રશાસનને કાયર ગણાવ્યું હતું.

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે એક વિચિત્ર નિવેદન આપ્યું છે.

હકીકતમાં અમેરિકાના પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે ગયા શનિવારે રિપબ્લિકન નેશનલ કમિટીના ટોચના દાતાઓના એક કાર્યક્રમમાં હાજરી આપી હતી. અહીં તેમણે કહ્યું અમેરિકાએ તેના F-22 ફાઇટર પ્લેન પર ચીનનો ધ્વજ લગાવીને રશિયા પર બોમ્બ લગાવવો જોઈએ. ત્યારે આપણે કહીશું કે ચીને આ કર્યું છે. પછી રશિયા અને ચીન લડશે અને આપણે બેસીને તમાશો જોશું.

ટ્રમ્પના આ નિવેદન બાદ કાર્યક્રમમાં હાજર લોકો હસવા લાગ્યા હતા. ત્યારે ખુદ ટ્રમ્પના ચહેરા પર હાસ્ય છવાઈ ગયું. યુક્રેન યુદ્ધને લઈને ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પનું નિવેદન પણ ત્યારે આવ્યું છે જ્યારે રિપબ્લિકન સેનેટર્સ રશિયા વિશે પોતાની ટિપ્પણીને લઈને વિવાદમાં છે. હકીકતમાં, યુએસ સેનેટર લિન્ડસે ગ્રેહામે લાઇવ ટેલિવિઝન પર રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની હત્યાનું સૂચન કર્યું હતું.

ફોક્સ ન્યૂઝ પર એક લાઈવ પ્રોગ્રામ દરમિયાન યુએસ સેનેટર લિન્ડસે ગ્રેહામે કહ્યું કે રશિયામાં કોઈએ આગળ વધવું પડશે. આ માણસ (પુતિન) ને બહાર ફેંકી દેવાનો છે. ફક્ત રશિયન લોકો જ આ સમસ્યાને ઠીક કરી શકે છે આ નિવેદન બાદ રશિયાએ પણ અમેરિકા પાસેથી આ અંગે સ્પષ્ટતા માંગી હતી.

ટ્રમ્પે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનની નિંદા કરવાનું શરૂ કર્યું.

યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને રશિયા સામે લશ્કરી અભિયાન શરૂ કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કાર્યક્રમમાં તેમની ઝાટકણી કાઢી હતી અને નાટોને કાગળનો વાઘ કહ્યો હતો. ટ્રમ્પે કહ્યું અમે હવે માનવતા વિરુદ્ધના ગુનાઓને સહન કરીશું નહીં. આપણે બેડેનને એમ કહેતા અટકાવવું પડશે કે અમે (યુએસ) રશિયા પર હુમલો નહીં કરીએ કારણ કે તે પરમાણુ શક્તિ છે.

જો કે રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સતત નિવેદનો બદલી રહ્યા છે. જ્યારે રશિયાએ યુક્રેન પર હુમલો કર્યો ત્યારે તેણે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ પુતિનને જીનિયસ ગણાવ્યા હતા. પરંતુ જ્યારે બિડેને રશિયા વિરુદ્ધ યુક્રેનમાં પોતાની સેના મોકલવાની ના પાડી ત્યારે ટ્રમ્પે રશિયા વિરુદ્ધ આક્રમક નિવેદનો આપવાનું શરૂ કર્યું, જ્યારે બિડેનની ટીકા કરી અને તેમને કાયર ગણાવ્યા.

જ્યારે હું રાષ્ટ્રપતિ હતો ત્યારે કોઈ યુદ્ધ થયું ન હતું
કાર્યક્રમમાં પોતાના વખાણ કરતા ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કહ્યું કે, હું 21મી સદીનો એકમાત્ર અમેરિકન રાષ્ટ્રપતિ છું જેની દેખરેખમાં રશિયાએ અન્ય કોઈ દેશ પર હુમલો કર્યો નથી. બુશના શાસન દરમિયાન રશિયાએ જ્યોર્જિયા પર આક્રમણ કર્યું હતું. જ્યારે ઓબામા પ્રમુખ હતા ત્યારે રશિયાએ ક્રિમિયાને પોતાની સાથે જોડ્યું હતું. હવે રશિયા બિડેનના નેતૃત્વમાં યુક્રેન પર હુમલો કરી રહ્યું છે.

રસપ્રદ વાત એ છે કે અમેરિકન નાગરિકો ફરી એકવાર ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને મિસ કરી રહ્યા છે. વાસ્તવમાં એક સર્વેના પરિણામો શુક્રવારે જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા. લગભગ બે તૃતીયાંશ અમેરિકનો કહે છે કે જો ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના રાષ્ટ્રપતિ હોત તો રશિયન પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુતિન યુક્રેન પર હુમલો કર્યો ન હોત.

આ હેરિસ પોલ સર્વે હાર્વર્ડ સેન્ટર ફોર અમેરિકન પોલિટિકલ સ્ટડીઝ દ્વારા હાથ ધરવામાં આવ્યો હતો. જેમાં બે તૃતીયાંશ અમેરિકનોએ જો બિડેનની રણનીતિને નબળી ગણાવી હતી. સર્વેમાં સામેલ 62 ટકા અમેરિકનો માને છે કે જો ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના રાષ્ટ્રપતિ હોત તો તેમણે વ્લાદિમીર પુતિનને યુક્રેનમાં યુદ્ધ કરવાની મંજૂરી ન આપી હોત.

તે આશ્ચર્યજનક હતું કે જો બિડેનની પોતાની ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના 39 ટકા લોકોએ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ પર વધુ વિશ્વાસ કર્યો. તે જ સમયે, 85 ટકા રિપબ્લિકન માનતા હતા કે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પમાં આ યુદ્ધને રોકવાની ક્ષમતા છે.

Leave a Comment