રુસએ કર્યો હાલ સુધીનો સૌથી મોટો હુમલો, જાણો વિગતે….

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેનું યુદ્ધ ખતમ થાય તેમ લાગતું નથી. હવે ત્યાંની સ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ ગઈ છે. રશિયાએ યુક્રેનની રાજધાની કિવ પછી બીજા સૌથી મોટા શહેર ખાર્કિવ પર પણ હુમલો કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે. એટલું જ નહીં હવે રશિયન સેના રહેણાંક વિસ્તારોમાં પણ સક્રિય થઈ ગઈ છે. અહીં તેઓ બોમ્બ વરસાવી રહ્યા છે.

ખાર્કિવમાં જોરદાર બોમ્બ વિસ્ફોટ જોવા મળ્યો
દરમિયાન, સોશિયલ મીડિયા પર એક વિલક્ષણ વિડીયો દરેકના હોશ ઉડાવી રહ્યો છે. આ વીડિયો ખાર્કિવનો છે, જ્યાં રશિયાએ શક્તિશાળી હુમલો કર્યો અને એક વિશાળ બસમાં વિસ્ફોટ કર્યો. આ વિસ્ફોટ એટલો ખતરનાક હતો કે તેનો પડઘો 15 કિલોમીટર દૂર સુધી સંભળાતો હતો. જ્યારે આ બોમ્બ વિસ્ફોટ થયો ત્યારે હવામાં આગનો મોટો બલૂન જોવા મળ્યો હતો.

14 સેકન્ડની આ વિડિયો ક્લિપમાં, એક વ્યક્તિ ઊંચી ઈમારતમાંથી આ ભયાનક દ્રશ્ય કેપ્ચર કરતો જોઈ શકાય છે. શરૂઆતમાં આપણે અંધારી રાત જોઈએ છીએ. પરંતુ પછી અચાનક બોમ્બના અવાજથી બધું વ્યગ્ર થઈ જાય છે. આ વિસ્ફોટમાંથી નીકળતો વિશાળ ફાયર બલૂન અંધારી રાતમાં કેટલાય કિલોમીટર દૂરથી દેખાય છે.

વિસ્ફોટ 15 કિલોમીટર સુધી અનુભવાયો
સ્થાનિક મીડિયા અનુસાર, 15 કિમી દૂર બેઠેલા લોકોએ પણ આ બોમ્બ બ્લાસ્ટ અનુભવ્યો હતો. બીજી તરફ આ વીડિયો વાયરલ થયા બાદ લોકો ખૂબ જ આશ્ચર્યમાં છે. તેઓ કહી રહ્યા છે કે તેઓ માની શકતા નથી કે 23મી સદીમાં પણ આ બધું થઈ રહ્યું છે. આ માટે લોકો અમારાથી ખૂબ નારાજ દેખાય છે. નોંધનીય છે કે, રશિયન હુમલાને કારણે અત્યાર સુધીમાં અનેક લોકોના જીવ ગયા છે.

આ હૃદયદ્રાવક વીડિયો @itswpceo નામના ટ્વિટર હેન્ડલ દ્વારા શેર કરવામાં આવ્યો છે. આ વીડિયો અપલોડ થયાના કલાકો બાદ જ વાયરલ થયો હતો. કેટલાક વપરાશકર્તાઓ દાવો કરે છે કે રશિયાએ વેક્યુમ બોમ્બનો ઉપયોગ કર્યો છે. કેટલાક નિષ્ણાતોને ટેગ કરતી વખતે, તેઓ એ જાણવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે કે શું રશિયાએ પરમાણુ હથિયારો બહાર કાઢ્યા છે.

તે જ સમયે, કેટલાક વપરાશકર્તાઓ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને ઉગ્ર શબ્દોમાં કોસ કરી રહ્યા છે. તેઓ ગુસ્સે છે કે પુતિનના કારણે અનેક નિર્દોષ જીવો ગુમાવી રહ્યા છે.

Leave a Comment