ભાભીના પ્રેમમાં બધી જ હદો પાર કરી નાંખી આ યુવકે, અડધી રાત્રે કર્યું એ…..

મિત્રતા આ દુનિયાની સૌથી દુર્લભ વસ્તુ છે. મિત્ર એ તમારો મિત્ર છે જેની સાથે તમે તમારા મનની વાત કરી શકો છો. તે તમારા સુખ-દુઃખમાં ઉપયોગી છે. જ્યારે જરૂર પડે ત્યારે તે તમારી સાથે રહે છે. તમે તેની સાથે બધું શેર કરી શકો છો, પરંતુ શું કોઈ મિત્ર તેમની પત્નીઓને પણ શેર કરી શકે છે.

તમને આ સાંભળીને આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ આ ઘટના ખરેખર બની છે. આવો જ એક ચોંકાવનારો કિસ્સો મધ્યપ્રદેશમાં સામે આવ્યો છે જ્યાં બે નજીકના મિત્રોએ પોતાની પત્નીઓની આપ-લે કરી. બંને એકબીજાની પત્નીને પસંદ કરતા હતા. જો કે, તે પછી પરિણામ ખૂબ જ ખરાબ આવ્યું.

રાજગઢમાંથી સામે આવ્યો વિચિત્ર કિસ્સો
પત્નીઓની અદલાબદલીનો આ કિસ્સો રાજગઢથી સામે આવ્યો છે. બિયારા કાલા ગામમાં બે ગાઢ મિત્રો હતા. બંનેના નામ માંગીલાલ અને હેમરાજ હતા. પાડોશમાં હોવાથી હેમરાજ માંગીરામના ઘરે અવારનવાર આવતો હતો. આ દરમિયાન તે તેની પત્ની ક્રિષ્નાબાઈને પણ મળતો અને વાત કરતો હતો.

માંગીલાલ અને ક્રિષ્નાબાઈના લગ્ન વર્ષ 2011માં થયા હતા. આકર્ષણના કારણે મિત્રો હેમરાજ અને ક્રિષ્નાબાઈ અવારનવાર વાત કરતા અને મળતા અને બંનેનું અફેર શરૂ થઈ ગયું. વર્ષ 2014માં માંગીલાલને મિત્ર અને પત્નીના અફેરની જાણ થતાં તે મિત્રતામાં તેની પત્નીને તેને સોંપવા તૈયાર થયો હતો.

માંગીલાલ તેના મિત્ર હેમરાજને તેની પત્ની ક્રિષ્ના સાથે પરણાવવા માટે સંમત થયો, પરંતુ તેણે ગામની પ્રચલિત ઝઘડાની પ્રથા મુજબ દોઢ લાખ રૂપિયાની માંગણી કરી. હેમરાજે આ પૈસા તેને આપ્યા અને બંનેએ લગ્ન કરી લીધા. માંગીલાલે પણ પોતાની પત્નીને છોડીને વધુ પૈસા લઈને અલગ થઈ ગયા હતા. હેમરાજ પોતાની પહેલી પત્નીને છોડીને કૃષ્ણા સાથે રહેવા લાગ્યા.

બે વર્ષ પછી વર્ષ 2016માં આ કેસમાં નવો વળાંક આવ્યો જ્યારે હેમરાજને તેની પહેલી પત્નીના અફેરની ખબર પડી. તેને ખબર પડી કે તેની પત્નીનું તેના મિત્ર માંગીલાલ સાથે અફેર ચાલી રહ્યું છે. બંનેના લગ્ન પણ મંદિરમાં થયા છે અને બંને ગામમાં સાથે રહે છે.

જાણ થતાં હેમરાજ પણ માંગીલાલ પાસે પહોંચી ગયો હતો અને ઝઘડાના રિવાજ મુજબ તેની પહેલી પત્નીને તેને સોંપવા તૈયાર થયો હતો. આ માટે તેણે ત્રણ લાખ રૂપિયા માંગ્યા હતા. તાજેતરમાં માંગીલાલે પોતાના ઘરમાં ગળેફાંસો ખાઈને આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.

પોલીસની તપાસમાં તેની પત્નીએ જણાવ્યું કે હેમરાજ તેના પર વર્ષ 2016થી 3 લાખ રૂપિયાનું દબાણ કરી રહ્યો હતો. માંગીલાલે દોઢ લાખ આપી દીધા હતા પરંતુ બાકીના પૈસા માટે હેમરાજ તેને મારતો હતો. તેનાથી કંટાળીને તેણે પોતાનો જીવ આપી દીધો. પોલીસે કેસ નોંધ્યો છે.

મધ્યપ્રદેશના રાજગઢમાં ઝઘડાની વ્યવસ્થા એક ખરાબ પ્રથા છે. આ મુજબ, જો કોઈ પુરુષની પત્ની તેને છોડીને બીજા પુરુષ સાથે લગ્ન કરે છે, તો તે તેના ઝઘડા માટે પૂછે છે. પછી વિવાદની રકમ ગામની પંચાયત વચ્ચે નક્કી થાય છે, જે મહિલાના બીજા પતિને આપવાની હોય છે. જો તે પૈસા ન આપે તો પહેલો પતિ તેના ઘરે જઈને મારપીટ કરી શકે છે.

Leave a Comment